Hỏi về cách chọn ngày nghỉ trong MS PRo

k8xd793

Thành viên rất triển vọng
- Muốn chọn ngày nghỉ tết là 7 ngày của dự án thì làm thế nào?
- Chọn, tô đen & chèn chữ vào trong cột đó ?( giống như trong excel):confused:
Bạn nào biết xin chỉ dùm !
Cảm ơn nhiều!

ThuongDK

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
- Muốn chọn ngày nghỉ tết là 7 ngày của dự án thì làm thế nào?
- Chọn, tô đen & chèn chữ vào trong cột đó ?( giống như trong excel)
Mình vẫn hay làm như sau:
Vào Tool/change Workingtime bôi đen 7ngày dương lịch trùng với lịch nghỉ tết chọn Nondefault Workingtime rồi ok
Vào Format/Timescale/Non-Workingtime chọn In front of task bars. Các kiểu hatch ở bên cạnh bạn có thể tùy chọn. Còn chèn chữ vào trong cột đó Chọn hộp Insert/Drawing/text chèn bình thường

H

huy812000

Guest
Trong MS Project 2007, mình tìm công cụ để set làm ngày nghĩ hoài mà không thấy đâu? Các bạn chỉ giúp mình với!
Cảm ơn các bạn nhiều!

ThuongDK

Bạn huy812000 có thể nói rõ ràng hơn một chút không, set ngày, tháng thôi, hay set ngày tháng bằng tiếng Việt

H

huy812000

Guest
Mình set ngày thường thành ngày nghĩ thôi! Ví dụ mình muốn set ngày 30/4 và 1/5 thành ngày nghĩ, nhưng trong project 2007 mình không thấy các phần chọn Nonworking time như trong project 2000 mà các giáo trình hướng dẫn project 2000 đã hướng dẫn! Mình đang tìm tài liệu hướng dẫn sử dụng MS Project 2007 để học, nhưng tìm trong diễn đàn chỉ thấy tài liệu cho MS Project 2000 và 2003.

trung_vd

Mình muốn hỏi là trong dự án sẽ có những công việc chạy song song, tuy nhiên có công việc được nghỉ thứ 7 & chủ nhật, có công việc thì không. Vậy làm thế nào để đặt lịch cho từng công việc, chứ làm theo cách change working time thì sẽ không thể thực hiện được.

ThuongDK

trung_vdMình muốn hỏi là trong dự án sẽ có những công việc chạy song song, tuy nhiên có công việc được nghỉ thứ 7 & chủ nhật, có công việc thì không. Vậy làm thế nào để đặt lịch cho từng công việc, chứ làm theo cách change working time thì sẽ không thể thực hiện được.
Trong trường hợp này bạn nên dùng chức năng Split task để ngắt công tác theo ý muốn.

trung_vd

Trong trường hợp này bạn nên dùng chức năng Split task để ngắt công tác theo ý muốn.

Cảm ơn bạn đã lưu tâm câu hỏi của mình. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không?

ThuongDK

Cảm ơn bạn đã lưu tâm câu hỏi của mình. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không?
Bạn chỉ cần click chuột phải vào thanh công tác( hoặc vào Edit/Split task , chọn ngày mà không thi công click chuột trái vào là được
Chúc thành công.

trung_vd

Bạn chỉ cần click chuột phải vào thanh công tác( hoặc vào Edit/Split task , chọn ngày mà không thi công click chuột trái vào là được
Chúc thành công.

Ok, mình hiểu rồi, thank you :)

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Chúc thành công.

mình chưa hiểu lắm làm mãi cứ bắt nghỉ thứ bảy, chủ nhật vậy không nghỉ thì làm thế nào cho nhanh bạn

T

trungnd

Guest
mình chưa hiểu lắm làm mãi cứ bắt nghỉ thứ bảy, chủ nhật vậy không nghỉ thì làm thế nào cho nhanh bạn

Bạn chọn tool/change working time/ bôi đen 2 ngày thứ 7 và chủ nhật và chọn nonworking time. Hoặc bạn có thể xây dựng một cái Working time riêng bằng cách Trong change working time bạn kich vào new đánh tên cho cái time của mình. chọn ngày nghỉ và làm việc theo ý của bạn.

khoctham_06

Thành viên mới
cau tra loi of mjh giong nhu ban tr hoan nhung thay doi nondefault working time

dai22it

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Tham khảo

Các bác có thời gian tham khảo thêm phần mềm quản lý dự án CPM của Hài Hòa.
Vấn đề về set ngày nghỉ và set công việc chạy song song đơn giản rất nhiều chỉ 1 thao tác kích chuột bạn đã giải quyết được vấn đề đó.
Chúc các bác thành công

anhbg

Thành viên mới
Mình vẫn hay làm như sau:
Vào Tool/change Workingtime bôi đen 7ngày dương lịch trùng với lịch nghỉ tết chọn Nondefault Workingtime rồi ok
Vào Format/Timescale/Non-Workingtime chọn In front of task bars. Các kiểu hatch ở bên cạnh bạn có thể tùy chọn. Còn chèn chữ vào trong cột đó Chọn hộp Insert/Drawing/text chèn bình thường

Trong MS pro 2007 thực hiện chức năng này ko đc a ơi, có cách nào khác ko ạ

damvantai

Thành viên năng động
Website
www.damtaicap.net

ranlua

Thành viên mới
A,C cho e hỏi. dùng lệnh gì để Project không tự động trừ ngày nghỉ thứ 7 & CN. vi dụ: thi công 10 ngày từ ngày 1->10 thi bi tính thành 12 ngày. (PS: Nhờ các AC giup đỡ e đang học theo giao trình trên mạng)

anhobenem

Thành viên mới
(huy812000) Mình set ngày thường thành ngày nghĩ thôi! Ví dụ mình muốn set ngày 30/4 và 1/5 thành ngày nghĩ, nhưng trong project 2007 mình không thấy các phần chọn Nonworking time như trong project 2000 mà các giáo trình hướng dẫn project 2000 đã hướng dẫn! Mình đang tìm tài liệu hướng dẫn sử dụng MS Project 2007 để học, nhưng tìm trong diễn đàn chỉ thấy tài liệu cho MS Project 2000 và 2003.[/QUOTE]
Mình cũng đang vướng với bác pro 2007 này mà chua tìm ra

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới