In project vô Autocad....

ngocdiep1

Thành viên mới
mấy pro ơi....
sao mình chèn ảnh đuôi bmp hay copy ảnh project vô cad rồi ....mà sao di chuyển hay scale ảnh ko được zậy....
nản quá ah...
kiu zới.....

P

phutnhinlaiminh_1985

Guest
copy project sang cad

Mình hướng dẩn bạn này:
B1: Bôi vùng hiển thị, vao copy picture(máy ảnh trên thanh công cụ). chọn khoản thời gian hiện thị hết tiến độ nhé (dư ra tý cho đẹp)
B2: Bấm nút liền nhé: Alt E S V (dán đặc biệt) bảng Paste special hiện lên, bạn chọn ảnh nhé. Bấm nút oK
B3: Đưa ra thuộc tính property cua buc anh
B4: Vào Geometry
Tại vị trí Lock aspect(cuối của mục Geometry do) ban thay Yes bằng No.
Tha hồ bạn kéo chỉnh cho bức anh vừa đẹp theo chiều bạn chọn.

tr hoan

Thành viên nhiệt tình
Mình hướng dẩn bạn này:
B1: Bôi vùng hiển thị, vao copy picture(máy ảnh trên thanh công cụ). chọn khoản thời gian hiện thị hết tiến độ nhé (dư ra tý cho đẹp)
B2: Bấm nút liền nhé: Alt E S V (dán đặc biệt) bảng Paste special hiện lên, bạn chọn ảnh nhé. Bấm nút oK
B3: Đưa ra thuộc tính property cua buc anh
B4: Vào Geometry
Tại vị trí Lock aspect(cuối của mục Geometry do) ban thay Yes bằng No.
Tha hồ bạn kéo chỉnh cho bức anh vừa đẹp theo chiều bạn chọn.
Không cần đến bước 4 cũng kéo chỉnh cho vừa in trong CAD
Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã giúp tìm hiểu được Ms Project đấy học mỗi người thành kiến thức của mình dù sao là tốt rồi

duongprofession153

Thành viên có triển vọng
mấy pro ơi....
sao mình chèn ảnh đuôi bmp hay copy ảnh project vô cad rồi ....mà sao di chuyển hay scale ảnh ko được zậy....
nản quá ah...
kiu zới.....

Bôi đen toàn bộ các công tác. Vào Report trên thanh menu=> copy Picture=> Mở Cad lên Ctrl+V vào.. Tùy ý scale hình theo ý muốn. Nên nhớ sử dụng font chữ Vni-helve trong Project kẻo lỗi font. Mà tốt nhất là chuyển qua pdf