Lệ phí thẩm định TKBVTC -TDT

khieuhung

Thành viên nhiều triển vọng
Các bác cho e hỏi lệ phí thẩm định TKBVTC - TDT đc tính như thế nào ạ cảm ơn các bác đã ghé qua

thanhast

Thành viên rất triển vọng
Các bác cho e hỏi lệ phí thẩm định TKBVTC - TDT đc tính như thế nào ạ cảm ơn các bác đã ghé qua

cụ thể là hỏi như thế nào.

khieuhung

Thành viên nhiều triển vọng
dạ vâng e hỏi cách tính ý ạ(đối với các công trình nguồn vốn nhà nước ạ)

T

tuanthuasac83

Guest
Ở đây là lệ phí thẩm định chứ không phải thẩm tra. Về cách phân biệt thẩm định và thẩm tra trong diễn đàn có. Để tính lệ phí thẩm định, bác tham khảo Thông tư 109/2000/TT-BTC ngày 13/11/2000 của Bộ Tài Chính.View attachment TT_109-2000-TT-BTC.doc

sontvbg

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Ở đây là lệ phí thẩm định chứ không phải thẩm tra. Về cách phân biệt thẩm định và thẩm tra trong diễn đàn có. Để tính lệ phí thẩm định, bác tham khảo Thông tư 109/2000/TT-BTC ngày 13/11/2000 của Bộ Tài Chính.View attachment 30129
Thẩm tra là đơn vị được chủ đầu tư thuê thẩm tra BCKTKT, Thẩm định là đơn vị quyết định đầu tư thẩm định lại kết quả thẩm tra BCKTKT 1 lần nữa và khi đó đơn vị thẩm định ko lấy chi phí vì ko có trong bảng chi khác.
Đối với đơn vị thẩm tra - sau khi thẩm tra sẽ cho ra ( Báo cáo thẩm tra ) - và đơn vị thẩm định sẽ cho ra ( Quyết định đầu tư) .
Thường thì CĐT thuê luôn đơn vị quyết định đầu tư thẩm định luôn BCKTKT cho công trình của mình mà ko cần phải qua 1 đơn vị nào thẩm tra trước đó. Khí đó chi phí thẩm định sẽ được lấy theo định mức chi phí của quyết định số 957.

X

xuantien18

Guest
Tại sao lại là lệ phí thẩm định? chỉ có TKCS mới có lệ phí thẩm định vì phải xin ý kiến của BXD( nếu là thiết kế 3 bước), còn chỉ có chi phí thẩm tra về TKBVTC, TDT chứ.Xin bạn lưu ý thêm.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới