Lập tiến độ thi công phần hoàn thiện !!!

tanthong20

Thành viên nhiều triển vọng
Xin chào mọi người, Mình đang làm tiến độ thi công phần hoàn thiện của 1 chung cư cao tầng . Mà tình hình là mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm nhìu nên có nhìu bất cập.
Cho mình hỏi : trần, ốp lát gạch, đá , sơn nước ... thì định mức nhân công thực tế thi công là bao nhiu ?
Vi dụ : 1000m2 trần làm trong 10 ngày ( đóng hoàn thiện ) thì cần bao nhiu nhân công ???

moitran

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bạn ơi! Bạn đã học môn tổ chức thi công chưa vậy? nếu chưa hoặc quên bạn nên xem lại nhé.Vì cách tính nhân công đã được giới thiệu trong sách đó. Còn thực tế thi công thì tùy địa phương bạn à.Bạn phải nêu rõ địa phương thì các anh em mới giúp đỡ được.( nói ra sợ hố.hehehehe)

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Bạn chịu khó nghiên cứu các tập định mức sau : đinh mức 1776, 1091 (phần xây dựng), định mức 1784 (định mức vật tư),... dần dần bạn sẽ hình dung ra, vướng mắc gì ta trao đổi tiếp thì mới được

tanthong20

Thành viên nhiều triển vọng
y mình là định mức nhà nước là số ảo không sát thực tế. nên mình mới hỏi định mức thực tế thi công.
À wen công trình mình ở tp hcm ...
VD : 1000m2 trần mún làm trong 2 ngày thì cần bao nhiu nhân công? Thi công thực tế nhé !! chứ định mức thì những 2,1 công / m2

Last edited by a moderator:

trungnd195

Thành viên mới
Nhân công thực tế thì tuỳ thuộc vào độ lành nghề của đội thi công thôi và tiến độ cấp phát vật tư, thực tế thường thấp hơn định mức.

ngcanhtoan

Thành viên mới
y mình là định mức nhà nước là số ảo không sát thực tế. nên mình mới hỏi định mức thực tế thi công.
À wen công trình mình ở tp hcm ...
VD : 1000m2 trần mún làm trong 2 ngày thì cần bao nhiu nhân công? Thi công thực tế nhé !! chứ định mức thì những 2,1 công / m2

Cũng khó áp một định mức nào đó lắm. Kinh nghiệm là bạn nên làm việc với thầu phụ, họ sẽ báo 1 con số cho bạn. Kiểm tra lại xem có chênh lệch với định mức nhà nước/kinh nghiệm nhiều hay ít rồi điều chỉnh. Các công tác khác cũng làm như vậy. Rồi cuối cùng bạn xem thời gian hoàn thành có vượt quá thời hạn quy định trong HĐ hay không? Nếu có thì điều chỉnh lại các công tác rồi ép ngược lại thầu phụ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới