Máy không cài được các phần mềm

• Khởi xướng nguyency
  • Ngày gửi
N

nguyency

Guest
mình cài xong winxp nhưng mình bỏ đĩa acad hay office thì máy không cho cài. mình biết phải khai báo trong máy đã rồi mới máy cho cài. nhưng mình không biết chỗ nào. bạn nào chỉ giúp mình nhé

T

thuycybernet2

Guest
mình cài xong winxp nhưng mình bỏ đĩa acad hay office thì máy không cho cài. mình biết phải khai báo trong máy đã rồi mới máy cho cài. nhưng mình không biết chỗ nào. bạn nào chỉ giúp mình nhé
==
"phải khai báo trong máy đã rồi máy mới cho cài", cài vụ này lạ nha. mình cài đặt bình thường nè có khai báo gì đâu. vẫn chạy ầm ầm, bạn thử làm lại với đĩa win, và đĩa cad, office khác xem sao.

X

xaydungsg

Guest
bạn đang log on user gì ??? có thể user bạn đang log on trên win không có quyền cài đặt các phần mềm ứng dụng, bạn thử relog user có quyền cao hơn (administrator) hoặc nếu trong cty, bạn có thể kêu IT deloy software đó về máy của bạn.

M

MrHienNo1

Guest
Bạn chắc chắn đã bị phân quyền user, bạn hãy xem user của bạn đang bị phân quyền là (Computer administrator) hay Limited. Bạn bỏ Limited chuyển sang quyền (Computer administrator) ==> Thế là okie
Ví dụ:

File đính kèm

42,1 KB · Đọc: 240

phan dung

Thành viên mới
Xem Lại

Bạn cài Win XP2 lỗi rồi vì có đĩa Win nó đòi Key mà. Tôi cũng từng bị sự cố như vậy

H

hatopu

Guest
Bạn cài Win XP2 lỗi rồi vì có đĩa Win nó đòi Key mà. Tôi cũng từng bị sự cố như vậy

Hì!
Theo em biết thì phiên bản XPSP2 đang lưu hành ở VN thì 90% là hàng lậu, key dolly, tức là vẫn cài, vẫn nhập key nhưng không thể update. (Điềm phân biệt quan trọng nhất), nên nếu bác nguyency đã cài win ngon lành mà ko cài đc các đĩa khác thì ko phải do bản win.
1: Thử test lại ổ CD, có khả năng đầu đọc của ổ CD quá kém
2: Kiểm tra lại các đĩa cài, bác nên thử mấy đĩa chất lượng cao hơn xem, đừng dùng đĩa cũ, có 7k 1 đĩa soft thui mà.
3: Vì 1 số lí do nào đó, win của bác ko đọc đc các file autorun chứa trong đĩa cài nên sẽ ko tự động intall, bác thử vào hẳn trong đĩa CD, chạy file setup của các soft xem có đc ko?
Chúc bác thành công!