Nghiệm thu kết cấu thép?

pachiot10

Thành viên năng động
Bác nào từng làm nhà công nghiệp, đã nghiệm thu phần gia công chế tạo cấu kiện thép có thể tư vấn cho mình: để nghiệm thu được phần gia công chế tạo CK thép thì cần những biên bản, chứng nhận gì?
Cảm ơn nhiều!

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Bác nào từng làm nhà công nghiệp, đã nghiệm thu phần gia công chế tạo cấu kiện thép có thể tư vấn cho mình: để nghiệm thu được phần gia công chế tạo CK thép thì cần những biên bản, chứng nhận gì?
Cảm ơn nhiều!
Theo mình nghĩ biên bản nghiệm thu cơ bản gồm:
- Nghiệm thu vật liệu
- Nghiệm thu công tác gia công (trong xưởng, ngoài hiện trường ... hàn, tán đinh ...)
- Nghiệm thu công tác lắp đặt, lắp ghép ...
- Nghiệm thu công tác hoàn thiện
Còn chứng nhận: Càng nhiều càng tốt :D
Chúc bạn thành công!

pachiot10

Thành viên năng động
thanks bạn đã góp ý. Nhưng mình thấy 1 số người bảo còn cần các kết quả thí nghiệm như: siêu âm các mối nối, còn thép hình, thép tấm thì thường có chứng chỉ xuất xưởng, ko thì phải đem đi tn xem có phù hợp, đảm bảo chất lượng ko. Nên mình vẫn chưa có một cái chuẩn về thể loại nghiệm thu này. Mà đọc mấy cái TCVN thấy nó mông lung quá.

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
thanks bạn đã góp ý. Nhưng mình thấy 1 số người bảo còn cần các kết quả thí nghiệm như: siêu âm các mối nối, còn thép hình, thép tấm thì thường có chứng chỉ xuất xưởng, ko thì phải đem đi tn xem có phù hợp, đảm bảo chất lượng ko. Nên mình vẫn chưa có một cái chuẩn về thể loại nghiệm thu này. Mà đọc mấy cái TCVN thấy nó mông lung quá.
Các thí nghiệm chủ yếu là kiểm tra về chất lượng trong quá trình thực hiện và chất liệu vật liệu
Càng thí nghiệm nhiều mà cho kết quả tốt chứng tỏ công ty bạn làm ăn uy tín, đội ngũ cán bộ, công nhân viên tay nghề cao. Và nó sẽ mang lại cho công ty bạn và chính bạn được sự tin tưởng của các đối tác => sẽ nhiều việc => thu nhập cao.
Các thí nghiệm này cũng là con dao hai lưỡi đấy!
Cây ngay không sợ chết đứng. Sai thì sửa đó là nguyên tắc trong cuộc sống.
Cứ tiến hành tất cả các thí nghiệm nếu sơ sảy thì ta có kinh nghiệm cho công việc tiếp theo.
Bạn có thể nghiên cứu NĐ 209 + 49 và TCXDVN 371 để vận dụng cho tốt các công việc bạn thắc mác, nếu bạn là người ham học hỏi và có trí tiến thủ.
Chúc bạn thành công!

beckhamb1

Thành viên mới
Website
hanoinewtown.gov.vn

Kết quả kiểm tra thí nghiệm các thứ đó thực ra là làm ở khâu nghiệm thu vật liệu đầu vào.
Nghiệm thu thì bạn cứ làm theo mẫu ở nghị định 209 bao giờ ở dưới cũng có phần đi kèm theo nhưng biên bản gì. Hoặc là trong đề cương giám sát bao giờ cũng nhắc tới, bạn đọc kỹ là sẽ thấy thôi

pachiot10

Thành viên năng động
Thanks mọi người đã góp ý!:D:D:D
Vừa làm vừa hoàn thiện dần.

nguyennghiep

Thành viên có triển vọng
a/c có mẫu biên bản nghiệm thu phần kết câu thép cho minh xin 1 bộ dc ko?
Xin cảm ơn !

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới