Nhờ AE giúp đỡ về định mức xoa nền

kien_ksxd

Thành viên có triển vọng
mình đang có một số trục trặc trong khi tính dự toán. Trong phần hoàn thiện nền mình thấy có 2 mục công tác mà mình ko biết lấy định mức như thế nào?
1. Xoa nền bằng máy
2. Phủ lớp HARDERNER lỏng 5kg/1 lít
3. Sàn bê tông được xoa bằng máy lúc bê tông còn ướt cùng với bột HADERNER (CHAPDUAL SIKA hoặc tương đương)
4. Tạo khe lõm chống trượt lúc bê tông còn ướt >>
5. Kẻ JOINT rộng 20 sâu 10 lên tường. ---u---u---
Nhờ anh em giúp đỡ sớm. còn 2 ngày nộp bài rồi. CỨU TUI!!!!!!!

hunter225

Quản trị cấp cao
mình đang có một số trục trặc trong khi tính dự toán. Trong phần hoàn thiện nền mình thấy có 2 mục công tác mà mình ko biết lấy định mức như thế nào?
1. Xoa nền bằng máy
2. Phủ lớp HARDERNER lỏng 5kg/1 lít
3. Sàn bê tông được xoa bằng máy lúc bê tông còn ướt cùng với bột HADERNER (CHAPDUAL SIKA hoặc tương đương)
4. Tạo khe lõm chống trượt lúc bê tông còn ướt >>
5. Kẻ JOINT rộng 20 sâu 10 lên tường. ---u---u---
Nhờ anh em giúp đỡ sớm. còn 2 ngày nộp bài rồi. CỨU TUI!!!!!!!
Tất cả các công tác trên đều là GTT, mình đưa ra công tác tương tự bạn có thể sửa lại định mức cho phù hợp với công trình của bạn:
1/ Xoa nền bằng máy, bạn lấy định mức của xoa nền không đánh màu (hoặc có đánh mầu) dày 3cm M75 sửa lại định mức cho phù hợp. ( DM: AK.41224)
2/ Phủ lớp harderner , bạn dùng DM AK.81130 rùi sửa lại định mức cho đúng với yêu cầu công trình của bạn.
3/ câu này tương tự như câu số 2, bạn dùng DM AK.81130.
5/ Kẻ joint tường thì bạn dùng định mức của kẻ chỉ dơn rùi sửa lại cho phù hợp, DM AK.24314.
Riêng câu số 4 mình chưa tìm được DM thay thế phù hợp, bạn có thể tham khảo thêm anh em khác.
Chúc thành công!

kien_ksxd

Thành viên có triển vọng
cám ơn bạn rất nhiều. Thật ra mình thấy có nhiều công tác mà trong định mức không có. đơn giá một số vật tư như đất đèn, oxi. bột đá, bột màu......thì không thấy thông báo giá. hỏi thì đến bao giờ mới xong. Cám ơn bạn nhiều nha. bữa nào anh em đi uống cafe nha.