những lưu ý khi hưởng dịch vụ sửa chữa ô tô nơi Hà Nội

nguyenlinh15111995

Thành viên nhiều triển vọng
Em mang con xe 20 tuổi, 1993 Crown Royal Saloon, AT, đi thích quá nên chả buồn đổi xe. Nhưng vì em nó rộng rãi tuổi rồi nên cũng hay phải đi dịch vụ sửa chữa ô tô tại Hà Nội

ban đầu vì sở hữu quen một số anh em làm bên bảo dưỡng, dịch vụ sửa chữa ô tô, nên hồi đầu em với mang xe đến xưởng những bác bỏ đó làm . tuy nhiênhay gặp trường hợp “lợn lành hóa lợn què”, sửa xong bệnh này lại nảy ra bệnh khác. Sau em mới ngẫm ra là anh em bạn bè mình chỉ mở xưởng chứ có nghề đâu, thợ sửa thế nào thì mặc xác. “Chủ với tâm nhưng thợ thì ẩu” là câu đúc kết của em, nên sau này em chẳng mang xe tới mấy loại xưởng đấy nữa. đó là xưởng dich vu sua chua o to của bạn bè.

không những thế , lúc em đọc topic của 1 chưng nổi ngôn ngữ về sửa điều hoà. Thấy sở hữu phổ quát người khen (sau ngẫm ra có lẽ người chê chả dám vào chê) nhưng kết quả là em chả dám quay lại đó lần nào nữa. Vậy thêm kinh nghiệm là đừng vội tin ngay vào các lời hay ý đẹp trên mạng).

Em lặn lội có xe đi rất xa để sửa. Kết quả điều hoà thì tàm nhất thời , nhưng giá tiền cho dịch vụ sửa chữa ô tô thì lên kha tương đối vì với phổ thông món thợlàm cho hỏng của mình đề nghị thay, phải sửa thêm ở chỗ khác. Lại còn bị chửi nữa mới đau.

Lần sắp nhất em qua một gara dịch vụ sửa chữa ô tô , do không mua ra bệnh về điện nên được thợ ở chậm tiến độ mách nước nhỏ giới thiệu 1 gara sở hữu thể sửa được cho em, lại ngay sắp nhà. gần nhà rất quan yếu với em, vì em theo dõi sát được việc thực hành @dịch vụ sửa ô tô . Thợ phổ quát tuổi nhiều kinh nghiệm. Gara chỉ giao hội vào @dịch vụ tu bổ ô tô , bảo dưỡng, không làm cho lan man những việc như sơn bả, săn sóc xe.

Hiện em đã sửa cũng như bảo dưỡng khá nhiều hạng mục ở chậm triển khai và rất hài lòng , bao gồm cả bổ máy lần sắp nhất. Và rất lặng tâm là họ mặc sức để mình mua vật tư phụ tùng thay thế, chỉ lấy tiền dịch vụ sửa chữa ô tô nên vừa tiết kiệm cho mình vừa không lo mất tiền oan (phụ tùng giả dụ nhờ họ sắm , họ có đề cập thẳng có em là thêm ít nhất 30% để họ còn mang công đi tậu và bảo hành). Họ đoán bệnh chuẩn xác, khoanh vùng sửa gọn ghẽ , ko dây dính các bệnhlùng nhùng vớ vẩn nên em không bị mất tiền ngu như trước đây. Họ chú trọng việc thực hành @dịch vụ tu tạo ô tô , hạn chế thay thế tốt nhất sở hữu thể.

Đối với em, giả dụ nghĩ theo chiều hướng tiêu cực nhất thì với thể một phần lý do bởi em xuất thân là dân khoa học , lại cũng sở hữu một chút tri thức qua việc lăn lộn cộng con xe rồi, họ không dám làm cho bậy

Thợ ở ngừng thi côngĐây thì trực tiếp khiến cho . ko phải lúc nào cũng động vào xe mình, nhưng chí ít cũng xoành xoạch theo dõi, chỉ đạo mấy đồng chí phụ việc. Phụ việc ở chậm triển khai cũng học được chủ phần nào sự chu đáo , kỹ lưỡng , không như những chỗ khác em đã từng qua, cốt cho xong việc để nghỉ.

Vậy sau hai,5 năm gắn bó và lăn lộn mang con xe cũ của mình, kinh nghiệm em rút ra khi đi dịch vụ sửa chữa ô tô là:

- không tìm tới bạn bè, vì xảy ra sự cố (hỏng chiếc khác) rất khó chuyện trò , trừ khi bạn làm cho thợ.

- ko vội vàng tin lăng xê online, cần sở hữu kiểm tra thực tiễn .

- không tậu tới gara lớn , vì thợ ở chậm triển khai chỉ với hai loại: mẫu 1 chỉ ăn lương tháng, khiến cho ko rốt ráo đến nơi tới chốn, dòng hai thì ăn theo doanh thu lại quá tận tâm trong nghề, sửa hay mất thêm tiền cho các hạng mục khác. Chủ thì không bao giờ động vào xe mình trừ khi đi thử.

- Hãng thì em chả tưởng tượng bao giờ, vì xe mình không nằm trong diện bảo hành. Mà thấy những bác nói vào hãng chỉ mang thay, không đáp ứng có khả năng kinh tế cũng như mong muốn của em.

- Quan hệ, nói chuyện thân thiện mang chủ, thợ, phụ. Như em hãn hữu bồi bổ thêm một tí cho những thợn phụ chỉ làm công ăn lương để họ chu đáo , phận sựhơn cho mình. Hiệu quả của việc này rất rõ rệt, nhìn thấy được tức thì.

Kinh nghiệm dịch vụ sửa chữa ô tô của em có nhẽ chỉ thích hợp có những người nghĩ suy như em, sẽ vô ích đối sở hữu những bác bỏ đi theo trục đường lối khác.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới