San gạt mặt bằng, móng trong công trình điện

dovanlam18

Thành viên mới
Chào các bác trong diễn đàn!
Em la B và Em đang lập công thức tính toán khối lượng đất san gạt cho các móng công trình điện 110kV. Thường thi phần san gạt được các nhà thiết kế làm và ra bản vẽ nhưng công trinh em thi công thi ho bốc thuốc các đại ca ạ. bác nào biết tính khối lượng đất san gạt chi giúp em với. phần mềm miễn phí thi tốt chứ ban quyền thi chào thu các bác ạ. cứu em với.hic hic:-?

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Hình dạng của phần đất san gạt mặt bằng móng cột điện khá phức tạp nên :
- Hoặc bạn tìm cách chia nhỏ nó ra thành các hình cơ bản và tính - Cách này chỉ cho kết quả gần đúng.
- Hoặc bạn dựng nó lên 3D trong Cad rồi dùng lệnh đo thể tích - Cách này đòi hỏi bạn phải có đủ số liệu đầu vào.

CongChanh

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn nên chia hố móng hay mặt bằng trạm thành những hình khối cơ bản để tính thể tích hình khối, thông thường các công trình điện thể tích đất đào và đắp tính một cách tương đối.
File đính kèm dưới đây tính một cách tương đối để bạn tham khảo và kiểm tra các bản vẽ thiết kế về móng trụ, mương cáp và trên cơ sở đó bạn có thể tính khối lượng san gạt mặt bằng.
Chúc bạn thành công

File đính kèm

• KL dao Muong cap - mong tru.xls
    34 KB · Đọc: 488

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới