Suất vốn đầu tư công trình cho nhà bộ đội

moitran

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Em đang làm một số dự án thuộc quân đội quản lý nên khi ốp suất vốn đầu tư năm 2010 thì ra tiền lớn quá, em không rõ về vấn đề này lắm, có anh/chị nào đã làm qua hoặc có kinh nghiệm xin chỉ giáo với! Xin cảm ơn tất cả mọi người!!!!!:x=D>:x

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Em đang làm một số dự án thuộc quân đội quản lý nên khi ốp suất vốn đầu tư năm 2010 thì ra tiền lớn quá, em không rõ về vấn đề này lắm, có anh/chị nào đã làm qua hoặc có kinh nghiệm xin chỉ giáo với! Xin cảm ơn tất cả mọi người!!!!!:x=D>:x
Chào em! nên nêu rõ dự án nhà dân dụng hay cầu quân sự nhé để các anh chị em trên diễn đàn hiểu rõ hơn đối tượng em hỏi nhé. Anh nghĩ suất đầu tư 2010 đến thời điểm này hơi bị lạc hậu một chút mà em ốp vào còn ra số tiền quá lớn thì cần xem xét lại cách tính của mình xem có nhầm chỗ nào không? Hihi:)

moitran

hello anh dương! Cái em cần là nhà dân dụng anh à! em ví dụ nha: em làm 1 cái nhà ở cho sỹ quan bộ đội cao 2 tầng, tổng diện tích sàn là 678m2, nhà cấp 4. Khi đó em ốp suất vốn đầu tư nhà dân dụng là: (6.190.000 đồng) *( chỉ số giá xd quí 3 năm 2011/chỉ số xd năm 2010)*(1+10%) thì nó được khoảng 8.350.000đồng/m2. Như vậy có phải công thức trên em tính bị sai hay do công trình của em không thể ốp giá của suất đầu tư năm 2010. Mong các anh/chị diễn đàn giúp đỡ.Thank mọi người

tranhaiduongvc11

hello anh dương! Cái em cần là nhà dân dụng anh à! em ví dụ nha: em làm 1 cái nhà ở cho sỹ quan bộ đội cao 2 tầng, tổng diện tích sàn là 678m2, nhà cấp 4. Khi đó em ốp suất vốn đầu tư nhà dân dụng là: (6.190.000 đồng) *( chỉ số giá xd quí 3 năm 2011/chỉ số xd năm 2010)*(1+10%) thì nó được khoảng 8.350.000đồng/m2. Như vậy có phải công thức trên em tính bị sai hay do công trình của em không thể ốp giá của suất đầu tư năm 2010. Mong các anh/chị diễn đàn giúp đỡ.Thank mọi người

Em tính không chuẩn rồi, lý do sau đây:
- Nhà em là nhà 2 tầng nên không cần tính chi phí thiết bị trong suất đầu tư, em chỉ lấy chi phí xây dựng để tham khảo tính toán nhé 4.870.000 đồng (cái này đã bao gồm VAT);
- Vấn đề tính suất đầu tư xây dựng theo chỉ số giá như em là chưa chuẩn, cơ sở nào nhỉ? em có thể tham khảo công văn sau của BXD (anh đính kem file);
- Việc xây nhà 2 tầng mà suất đầu tư cao nhất cũng chỉ khoảng 60% đơn giá mà em tính 8.350.000đồng/m2;
Em tính lại nhé.:)

File đính kèm

• CV BXD 2010 ve chi so gia.doc
    36,5 KB · Đọc: 144

moitran

thank anh đã giúp đỡ em thời gian qua! Thực sự em thấy lấy như em đúng là quá cao luôn, em thấy mấy cái nhà bộ đội bên em toàn cho đại khoảng 5,6 triệu/m2 nhưng lại ko có căn cứ nên hơi ngại khi đưa vào khái toán em muốn lấy cái gì cho có căn cứ 1 tý.Nhưng về cái khoảng lấy bao nhiêu phần trăm của cái suất vốn đầu tư 2010 thì em chịu.hì hì nếu đã lấy thì phải lấy chung 1 mốc bao nhiêu phần trăm hay là mỗi cái nhà( ví dụ là : nhà ở, nhà ăn, kho đạn......) tự nhận 1 cái % riêng hả anh? mong anh sớm trả lời giúp em nha.:x

tranhaiduongvc11

thank anh đã giúp đỡ em thời gian qua! Thực sự em thấy lấy như em đúng là quá cao luôn, em thấy mấy cái nhà bộ đội bên em toàn cho đại khoảng 5,6 triệu/m2 nhưng lại ko có căn cứ nên hơi ngại khi đưa vào khái toán em muốn lấy cái gì cho có căn cứ 1 tý.Nhưng về cái khoảng lấy bao nhiêu phần trăm của cái suất vốn đầu tư 2010 thì em chịu.hì hì nếu đã lấy thì phải lấy chung 1 mốc bao nhiêu phần trăm hay là mỗi cái nhà( ví dụ là : nhà ở, nhà ăn, kho đạn......) tự nhận 1 cái % riêng hả anh? mong anh sớm trả lời giúp em nha.:x

Con số của em đưa ra không có căn cứ à? Nhưng anh thấy nó cũng gần sát với đơn giá thị trường đấy, có thể cao hơn một chút thôi=D>. Anh sẽ nghiên cứu rồi trả lời sau nhé.:)