Thắc mắc về nhập giá thông báo cho các loại thép hình, thép tấm trong các kết cấu thép

vuongkienlong

Thành viên nhiều triển vọng
Mình đang làm quyết toán 1 công trình công nghiệp. Nhưng khi đến phần giá các loại vật tư chính chủ yếu là thép tấm, thép hình. Mình xem bản vẽ thì các kết cấu hầu hết là tổ hợp của nhiều loại thép hình U,C,I ... Nhưng trong dự toán thì lại ko phân tích ra rõ các loại thép hình dùng cho 1 cấu kiện mà chỉ đưa ra 1 chủng loại chung của thép hình. Vậy vấn đề ở đây là mình có nên tách ra các loại thép như trong bản vẽ rồi lấy trung bình cho 1 đơn vị và nhập vào hay phải nhập như thế nào. Mong các bạn trong diễn đàn có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ. Chúc cả nhà thành công x(

phucanxd@gmail.com

Thành viên có triển vọng
Thông thường nhà công nghiệp, cột và dầm được hàn tổ hợp bằng những bản thép tấm có mọi kích thước và chiều dầy khác nhau..=> tính theo trọng lượng
Với các loại thép hinh U,I ,H ... được thiết kế theo đúng tiêu chuẩn => Tra tra bảng trọng lượng riêng.

phamvanhungcda

Thành viên có triển vọng
Chào bạn, mình có mấy ý kiến thế này:
Nếu hđ của bạn là hđ trọn gói hay đơn giá cố định thì khỏi nói.
Theo bạn nói thì hđ của bạn chắc là hđ theo đg điều chỉnh rồi. Ý bạn là đơn giá trúng thầu là đơn giá tổng hợp của một đơn vị kl trong đó tổ hợp từ nhiều loại thép hình và thép bản.
Vậy khi làm giá bạn sẽ có phân tích giá chi tiết mới đưa ra được đg tổng hợp đó. Bạn căn cứ vào phân tích đg chi tiết để nhập lại giá cho các loại thép riêng biệt cấu thành nên một đơn vị sản phẩm.
Mong các bác cho ý kiến đóng góp thêm!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới