Thắc mắc trong chấm thầu gói kiểm toán

Pleiku252

Thành viên mới
Em có một số vướng mắc trong qúa trình chấm thầu, xin các bậc tiền bối chỉ bảo cho ạ:
- CĐT có yêu cầu nhà thầu bổ sung các hồ sơ chứng minh năng lực của các KTV đã có kinh nghiệm thực hiện kiểm toán trong các dự án khác nhưng Nhà thầu gửi hồ sơ giải trình không đủ như theo yêu cầu. Như vậy, đối với các dự án không có hồ sơ chứng minh giải trình này phải chấm điểm như thế nào? (trong hồ sơ mời thầu không có yêu cầu cung cấp các tài liệu chứng minh này)
- Trong lý lịch cá nhân tham gia kiểm toán trong hồ sơ dự thầu không kê khai đã thực hiện kiểm toán một số dự án, trong khi hồ sơ giải trình thì có tên của cá nhân này. Như vậy đối với các dự án không kê khai của cá nhân này có được chấm điểm không?
Em xin cảm ơn.

tanpnit

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Về kinh nghiệm cá nhân, tôi xin trả lời giúp bạn tình huống trên.

1. Việc đánh giá HSDT phải căn cứ vào HSMT và tiêu chuẩn đánh giá HSDT. nếu trong HSMT bạn không yêu cầu Nhà thầu phải cung cấp các tài liệu về kinh nghiệm của Kiểm toán viến thì bạn không có sở để đánh giá việc này. Tài liệu bạn yêu cầu Nhà thầu cung cấp chỉ để tham khảo.
2. Tài liệu làm rõ HSDT là một phần của HSDT như vậy, khi bạn đã yêu cầu nhà thầu làm rõ HSDT mà trong đó có nội dung nêu Kiểm toán viên đó đã tham gia Kiểm toán dự án nào đó, thì bạn chấm điểm theo hồ sơ làm rõ của nhà thầu. Nếu muốn chắc chắn yêu cầu nhà thầu cung cấp các tài liệu gốc để chứng minh.