Tham khảo ý kiến về Chi phí lập đồ án Quy hoạch

hanhaulac

Thành viên có triển vọng
Chào các Bác!
Em đang xem một Hợp đồng khảo sát lập quy hoạch chi tiết: Khu tái định định cư phục vụ giải phóng mặt bằng xây dựng đường cao tốc. Các thông số cơ bản như sau:
- Địa điểm: Khu TDC thuộc 01 huyện đồng bằng, cụ thể: giữa cánh đồng lúa bát ngát luôn.
- Quy mô: 15ha (cả đường giao thông), dân cư: <200 người.
- Tỷ lệ bản đồ quy hoạch chi tiết: 1/500.
- Nội dung điều khoản Hợp đồng: lập quy hoạch chi tiết xây dựng theo Điều 24-Luật Xây dựng và Điều 26 - ND 08/2005 về quản lý quy hoạch(Quy hoạch chi tiết xây dựng đô thị). Đơn giá lập quy hoạch chi tiết theo Bảng 4- Phần III - Quy hoạch chi tiết xây dựng đô thị?

Các bác cho em hỏi liệu điều khoản hợp đồng trên có phù hợp không vì theo Nghị định 72/2001/ND-CP về phân loại đô thị thì đô thị cấp thấp nhất (V) cũng phải có Quy mô dân số >4.000 người, lao động phi nông nghiệp >65%, cơ sở hạ tầng đồng bộ, có chức năng là trung tâm tổng hợp hoặc chuyên nghành kinh tế chính trị, văn hóa...?

Trong trường hợp mình làm các công việc như quy hoạch chi tiết đô thị: Bản đồ hiện trạng, bản đồ tổ chức không gian, quy hoạch tổng mặt bằng, quy hoạch công trình hạ tầng kỹ thuật, vẽ thiết kế đô thị... thì áp dụng đơn giá, định mức Quy hoạch xây dựng điểm dân cư nông thôn có phù hợp không?

Bác nào có ví dụ và tại liệu cụ thể cho em tham khảo với!
Cảm ơn các bác nhiều!

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Chào các Bác!
Em đang xem một Hợp đồng khảo sát lập quy hoạch chi tiết: Khu tái định định cư phục vụ giải phóng mặt bằng xây dựng đường cao tốc. Các thông số cơ bản như sau:
- Địa điểm: Khu TDC thuộc 01 huyện đồng bằng, cụ thể: giữa cánh đồng lúa bát ngát luôn.
- Quy mô: 15ha (cả đường giao thông), dân cư: <200 người.
- Tỷ lệ bản đồ quy hoạch chi tiết: 1/500.
- Nội dung điều khoản Hợp đồng: lập quy hoạch chi tiết xây dựng theo Điều 24-Luật Xây dựng và Điều 26 - ND 08/2005 về quản lý quy hoạch(Quy hoạch chi tiết xây dựng đô thị). Đơn giá lập quy hoạch chi tiết theo Bảng 4- Phần III - Quy hoạch chi tiết xây dựng đô thị?

Các bác cho em hỏi liệu điều khoản hợp đồng trên có phù hợp không vì theo Nghị định 72/2001/ND-CP về phân loại đô thị thì đô thị cấp thấp nhất (V) cũng phải có Quy mô dân số >4.000 người, lao động phi nông nghiệp >65%, cơ sở hạ tầng đồng bộ, có chức năng là trung tâm tổng hợp hoặc chuyên nghành kinh tế chính trị, văn hóa...?

Trong trường hợp mình làm các công việc như quy hoạch chi tiết đô thị: Bản đồ hiện trạng, bản đồ tổ chức không gian, quy hoạch tổng mặt bằng, quy hoạch công trình hạ tầng kỹ thuật, vẽ thiết kế đô thị... thì áp dụng đơn giá, định mức Quy hoạch xây dựng điểm dân cư nông thôn có phù hợp không?

Bác nào có ví dụ và tại liệu cụ thể cho em tham khảo với!
Cảm ơn các bác nhiều!
Trường hợp của bạn bọn mình đã gặp rồi, bên mình cũng thiết kế một khu dân cư khoảng 20 ha, thạ tầng kỹ thuật đồng bộ, bản vẽ đầy đủ như thiết kế đô thị, nhưng khi duyệt dự toán thì Sở Xây dựng chỉ phê duyệt là xây dựng điểm dân cư nông thôn thôi. Nên trường hợp của bạn nếu không thuộc phạm vi thị trấn thì áp dụng định mức của quy hoạch điểm dân cư nông thôn. Thành phần và nội dung thì theo Quyết định số 03/2008/QĐ-BXD ngày 31/3/2008 về ban hành quy định nội dung thể hiện bản vẽ, thuyết minh đối với nhiệm vụ và Đồ án quy hoạch xây dựng.

V

võ thành trung

Guest
bạn có thể gửi cho mình hợp đồng lập đồ án quy hoạch không mình đang rất cần, gửi về địa chỉ vothanhtrungdt@yahoo.com

T

tannm

Guest
Cảm ơn bạn Sims nhiều nha, bạn cho mình hỏi thêm 1 chút: mình thấy Chi phí quy hoạch chi tiết ngoài hệ số 0.55 và 0.7 ra còn có nhân thêm với 1 hệ số nữa là 1.25 nhưng mình tìm mãi mà không biết hệ số này là hệ số gì và được hướng dẫn ở văn bản nào. Bạn chỉ giúp mình với.
Cảm ơn.

khong co ten

Thành viên mới
Cảm ơn bạn Sims nhiều nha, bạn cho mình hỏi thêm 1 chút: mình thấy Chi phí quy hoạch chi tiết ngoài hệ số 0.55 và 0.7 ra còn có nhân thêm với 1 hệ số nữa là 1.25 nhưng mình tìm mãi mà không biết hệ số này là hệ số gì và được hướng dẫn ở văn bản nào. Bạn chỉ giúp mình với.
Cảm ơn.
Năm ngoái lạm phát nên phải có hệ số 1,25. Theo thông tư quyết định gì đó mình quên mất rồi. :-wNhưng bây giờ áp dụng theo QĐ15/2008 mới thì không được nhân với 1,25 nữa. Nhưng nó cũng thế cả thôi.Trong giá đã có tăng lên rồi bạn à.
Chúc bạn thành công!=D>

Last edited by a moderator:
T

tannm

Guest
Cảm ơn bạn nhiều nha. Chù nhật vừa rồi mình nghiuên cừu ra rồi, 1.25 là hệ số điều chỉnh theo Thông tư 03/2008/TT-BXD Về việc điều chỉnh dự toán công trình xây dựng. [FONT=&quot] [/FONT]

sims

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cảm ơn.

Như bạn đã biết thì hệ số 1,25 này đựoc tích hợp vào đơn giá rồi, không được sử dụng nữa. Lâu không vào nên không biết bạn hỏi.

Cái File excel tôi lập và checks thử vài giá trị thấy có thể chấp nhận được. Trong quá trinh sủ dụng có gì phát hiện thêm thì các bạn thông báo luôn nhé.

N

nhat le

Guest
Chào các bác. em là thành viên mới tham gia vì vậy xin các bác chi giáo một số điều sau
hiên nay em đang lập dự toán QHCT tỷ lệ 1/500 cho khu dân cư kết hợp sản xuất trồng rau màu, phạm vi ranh giới thuộc ngoại thành thành phố như vậy thì đơn giá tính theo thiết kế đô thị hay thiết ké nông thôn. Xin các bác cho ý kiến. Em xin cảm ơn

V

vuanhhau

Guest
ờ cái này khó nhỉ, theo em vẫn tính theo đơn giá thiết kế đô thị, có bác nào làm thực tế dự án này chưa trả lời ahj.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới