Thảo luận về các mẫu hợp đồng

• Khởi xướng phongthuong
  • Ngày gửi
C

cuongdh2402

Guest
híc ! ko pác nào có ah ! up p up up up upu pupu pu pu pu pupu p up u p up up

H

Hoangmanhthang6886

Guest
Tiêu chuẩn kỹ thuât (Technical Specifications)

Chào các bác

Bác nào có phần Tiêu chuẩn kỹ thuật (Technical specifications) trong công trình thủy điện cho em xin với
Cảm ơn các bác nhiều

G

gamevip

Guest
hien gio em dang can mau hop dong thue pha da lam mong nha. pac nao pit cho em xin mau hop dong voi. chan thanh mong cac bac giup. huhu em tim lau lam rui ma hem co.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

S

sinhPC

Guest
Cám ơn Ngọc Hiền rất nhiều.
Chúc bạn khoẻ, hạnh phúc và thành đạt trong công việc
Có dịp, mong sớm hội ngộ

M

mrgoldsun

Guest
xin mẫu hợp đồng BT, BOT

Công ty mình cũng đang triển khai 1 loạt các hợp đồng BT nhưng thật sự mình cũng chưa có 1 mẫu Hợp đồng nào chuẩn cả. Các bạn, ai có thì vui lòng cho mình xin với. Vui lòng gởi vào mail mhduong@pvfcco.com.vn Thanks các bạn rất nhiều

T

thanh_tan

Guest
Xin mẫu HD Tư vấn quản lý dự an PMC

Mình đang cần xin mẫu HD Tư vấn quản lý dự án PMC (bản Word) kèm theo văn bản số 99/BXD-KTTC của Bộ Xây dựng về việc ban hành Công bố mẫu hợp đồng tư vấn quản lý dự án PMC.

Ở link này thì có file PDF nhưng ko convert dc
http://www.moc.gov.vn/site/moc/legal?v=detail-doc&id=22371

phamtuanhai

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Hợp đồng PMC

Trích:Mình đang cần xin mẫu HD Tư vấn quản lý dự án PMC (bản Word) kèm theo văn bản số 99/BXD-KTTC của Bộ Xây dựng về việc ban hành Công bố mẫu hợp đồng tư vấn quản lý dự án PMC.
Tôi có sửa từ bản gốc theo VB 99 mẫu này để làm bài cho công việc QLDA. Gửi bạn tham khảo thôi. còn mỗi khi đi đến HĐ, cần phải đàm phán, thương thảo và đưa ra các điều kiện riêng của các bên.
Đường Link: http://www.box.net/shared/lyqp4cqn6j

Last edited by a moderator:
P

phuongabcd

Guest
Cần người trợ giúp

Tôi có một số vướng mắc sau mong anh em giải thích dùm tôi: tôi có nhận thi công phần nhân công nhà một người bạn, phường yêu cầu có hợp đồng thi công giữa tôi và ban tôi, tôi lấy dấu công ty của tôi để gởi cho phường, nhưng không đóng thuế nhân công về sau này có bị ảnh hưởng gì đến công ty tôi không. Mong các anh em chỉ giáo dùm. Cám ơn nhiều.

taiwin

Thành viên mới
Anh chị nào có mẫu hợp đồng xây lắp nào giá trị khoảng 20 tỷ (theo [FONT=&quot]văn bản số 2508/BXD-VP ngày 26/11/2007 của Bộ Xây dựng) cho tôi xin với, cám ơn rất nhiều
[/FONT]

Last edited by a moderator:

truongman

Thành viên mới
Cảm ơn

[SIZE="a"]Tôi đã dowload về nhưng mở ra vẫn bị lỗi font, chắc là do Win của tôi. Tôi kểm tra lại Win đã. Rất cảm ơn bạn=D>[/SIZE]

kyloivn

Thành viên mới
Cho minh xin voi, thank nha!!!!!!!! kyloivn@yahoo.com

Cho minh xin voi, thank nha!!!!!!!! kyloivn@yahoo.com

daotuananh2110

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Khi bạn lập HSMT Tư vấn đã phải đưa ra Mẫu HĐ trong HSMT rùi mà. MÌnh gửi một mẫu HĐ cho các bạn nhé. Tham khảo sau đó sửa chữa qua thui mà!:-w

File đính kèm

• HDTV.doc
    46,5 KB · Đọc: 205

quocvietcons

Thành viên có triển vọng
Tổng hợp các mẫu hợp đồng trong xây dựng
- Với công trình được đầu tư bằng vốn nhà nước, sau khi NĐ 99 có hiệu lực, không quy định về mức ứng vốn tối đa để thực hiện hợp đồng xây dựng. Căn cứ vào Kế hoạch bố trí vốn, nhà thầu và chủ đầu tư thoả thuận mức tạm ứng. Một số văn bản sau đó cũng đã quy định về điều này như: TT06/2007/TT-BXD, TT 130/2007/TT-BTC. Có công trình, đơn vị mình đã tạm ứng vốn thực hiện hợp đồng với mức ứng là 85% giá trị hợp đồng cơ đấy!

- Với công trình được đầu tư bằng nguồn vốn khác: mức ứng vốn do người thẩm quyền quyết định đầu tư tự quyết định.

hdungsetco

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Sau khi có nghị định 48 quy định về hợp đồng trong hoạt động xây dựng thì mức tạm ứng vốn tối đa cho gói thầu thi công chỉ là 50%, các trường hợp các phải được người có thẩm quyền quyết định đầu tư cho phép.

tnthiennguyen

Thành viên mới
Bác nào có hợp đồng tư vấn lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình theo thông tư 08/2011 cho em xin với ( thienbqldakto@gmail.com). em đang cần gấp.cám ơn các Bác nhiều.

hoanghiep227

Thành viên có triển vọng
BÁc nào có mẫu hợp đồng hợp tác đầu tư phân chia căn hộ (trong dự án xây dụng nhà chung không) share cho em với. Em rất cảm ơn

huudoan_ksgt

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn các Bác đã giúp em mở rộng được tầm hiểu biết!!Cảm ơn các Bác nhiều lắm!!

nangmoi87

Thành viên mới
Các bác cho em xin 1 cái hợp đồng liên danh để tham gia đấu thầu hợp tác đầu tư với chủ đầu tư với ạ. Giữa bên A là 1 công ty chuyên đầu tư xây dựng, bên B là 1 công ty tài chính, chuyên đầu tư lĩnh vực bất động sản.
Cái này là hợp đồng liên danh chứ không phải thỏa thuận liên danh các bác nhé, thỏa thuận chỉ có phân chia nhiệm vụ và quyết định bên nào làm người đứng đầu, đại diện trong các mối quan hệ phát sinh với chủ đầu tư. Còn ý em là cái Hợp đồng liên danh, ( k giao cho chủ đầu tư trong HSDT) thỏa thuận về phân chia lợi ích các bên. Vì bên này là công ty A thực hiện xây dựng, công ty B đầu tư vốn chứ không phải là hai công ty đều làm về xây dựng và chia % gói thầu.
E cảm ơn cả nhà trước :D