Thay đổi đuôi dự toán theo NĐ 99/2007 ?

• Khởi xướng Thanh_Long
  • Ngày gửi
T

Thanh_Long

Guest
Trước ND99 mình có làm 1 số công trình nhà nước (trường học, bệnh viện . . .) đã tiến hành đấu thầu, nhưng do trượt giá và nhiều vấn đề khác nên phải điều chỉnh và đấu thầu lại. Thế thì ngoài vấn đề điều chỉnh giá vật tư, bảng tổng hợp chi phí (các chi phí theo ND16) có cần phải điều chỉnh theo ND99 không? Mình chưa hiểu rõ vấn đề này trong ND99 và ND 03/2008/NDCP, mong các bạn giúp đỡ! Xin cám ơn nhiều.

M

minhtuong

Guest
Trước ND99 mình có làm 1 số công trình nhà nước (trường học, bệnh viện . . .) đã tiến hành đấu thầu, nhưng do trượt giá và nhiều vấn đề khác nên phải điều chỉnh và đấu thầu lại. Thế thì ngoài vấn đề điều chỉnh giá vật tư, bảng tổng hợp chi phí (các chi phí theo ND16) có cần phải điều chỉnh theo ND99 không? Mình chưa hiểu rõ vấn đề này trong ND99 và ND 03/2008/NDCP, mong các bạn giúp đỡ! Xin cám ơn nhiều.

Căn cứ theo Điều 36 Nghị định số 99/2007/NĐ-CP về xử lý chuyển tiếp, đối với các dự án đầu tư xây dựng công trình được phê duyệt trước ngày Nghị định 99có hiệu lực thì thực hiện theo các Nghị định16/2005/NĐ-CP, Nghị định 112/2006/NĐ-CP.
Trường hợp, Người quyết định đầu tư quyết định áp dụng các qui định tại Nghị định số 99/2007/NĐ-CP cho các dự án này thì việc lập và quản lý chi phí đầu tư thực hiện theo Thông tư 05/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007 của Bộ Xây dựng.

Vậy vấn đề bạn hỏi do người quyết định đầu tư quyết định.