Thi công làm nền khoan

thuhang.k55.ktm

Thành viên mới
Chào mọi người. Mọi người cho mình hỏi với. Có bạn nào có cái định mức để thi công làm nền đặt máy khoan thăm dò địa chất không ạ? Ngày xưa mình cứ tạm tính 2 triệu 1 nền nhưng bây giờ thanh toán công trình chủ đầu tư lại đòi hỏi phải có căn cứ tại sao ra được 2 triệu, công việc cần làm những gì? khối lượng ra sao? Lại còn đòi bản vẽ thi công nữa chứ. Không giải trình được là bị cắt bỏ chi phí này. Hix. hix
Mọi người ai có kinh nghiệm gì hay file định mức cho mình xin và gửi vào địa chỉ mail này giúp mình với nhé thuhang.k55.ktm@gmail.com.
Thank ak!

ptqc06

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
@thuhang.k55.ktm
Cái này thuộc Bản vẽ biện pháp thi công.
Theo mình hiểu thì bên bạn đã thi công xong, và đang đi đòi tiền thì bị vướng.
Bên mình từng làm tương tự bên bạn, nhưng thay vì đổ bê tông để đặt máy khoan thăm dò địa chất, thì bên mình đổ bê tông để tạo khuôn và định ví hố khoan cọc nhồi, tường vây, đồng thời làm nền di chuyển cho Máy khoan cọc nhồi và tường vây.
Khi đó Nhà thầu trình bản vẽ BPTC cọc, trong đó có cái mặt bằng đổ bê tông nền (Bạn lấy cái mặt bằng ô đất, vẽ cái hình dạng mặt bằng đổ bê tông, rồi Hatch phần bê tông, làm cái ghi chú cho nó).
Nhà thầu bên mình họ để Bêtông dày 200 Mác 200 thôi, trong dự toán thì áp định mức đổ bê tông lót nền, móng, khối lượng, đơn giá thì ốp như bình thường.
Đơn giản thế thôi.
Nhưng bạn nhớ ký TVGS, TVQLDA và CĐT cái bản vẽ biện pháp đổ bê tông nền để làm căn cứ thi công, nghiệm thu, tính khối lượng nhé.
Chia sẻ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới