Thiếu con dấu pháp nhân trong biên bản nghiệm thu

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
Chào bạn, đọc hết các bài viết của bác hhh, hình như bác ấy không nói ông TVTK đó phải ký và đóng dấu vào biên bản khối lượng hoàn thành đưa vào khai thác sử dụng!
Mà hình như mọi người đang nhầm lẫn ở cái khái niệm "biên bản khối lượng hoàn thành đưa vào khai thác sử dụng" , vì không có cái khái niệm này mà đúng tên phải là "Biên bản nghiệm thu công trình đưa vào khai thác sử dụng". Mình nói vậy không biết có đúng không các bác nhỉ? :)
Đúng vậy Biên bản xác định KL hoàn thành thì A, B, GS kí là Ok. Còn các biên bản trong quá trình đó cần pháp nhân TVTK kí thì vẫn phải kí.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Chào bạn, đọc hết các bài viết của bác hhh, hình như bác ấy không nói ông TVTK đó phải ký và đóng dấu vào biên bản khối lượng hoàn thành đưa vào khai thác sử dụng!
Mà hình như mọi người đang nhầm lẫn ở cái khái niệm "biên bản khối lượng hoàn thành đưa vào khai thác sử dụng" , vì không có cái khái niệm này mà đúng tên phải là "Biên bản nghiệm thu công trình đưa vào khai thác sử dụng". Mình nói vậy không biết có đúng không các bác nhỉ? :)
Theo em nghĩ " biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành" kia chỉ là cái mà nhà thầu, TVGS, CĐT nghiệm thu thanh toán từng đợt cho nhà thầu mà thôi và không liên quan đến ông TVTK, còn một khi " Nghiệm thu đưa vào bàn giao khai thác sử dụng" thì nhất khoát phải có đủ các thành phần A--->Z ( Chủ đầu tư, tư vấn giám sát, tư vấn thiết kế, đơn vị thi công và đơn vị hưởng lợi, sử dụng".

nguyentiendunghk2010

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Theo em nghĩ " biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành" kia chỉ là cái mà nhà thầu, TVGS, CĐT nghiệm thu thanh toán từng đợt cho nhà thầu mà thôi và không liên quan đến ông TVTK, còn một khi " Nghiệm thu đưa vào bàn giao khai thác sử dụng" thì nhất khoát phải có đủ các thành phần A--->Z ( Chủ đầu tư, tư vấn giám sát, tư vấn thiết kế, đơn vị thi công và đơn vị hưởng lợi, sử dụng".

Theo tôi chúng ta không nên bàn nhiều về vấn đề này nữa. Mọi người hãy đọc kỹ các quy định trong NĐ209-2004 nhé. Thân

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Theo tôi chúng ta không nên bàn nhiều về vấn đề này nữa. Mọi người hãy đọc kỹ các quy định trong NĐ209-2004 nhé. Thân
Đúng là không lên bàn cãi nhiều về vấn đề này, nhưng em xin phép nói thế này theo NDD209-2004 là thế nhưng khi áp dụng thực tế tại các ban quản lý, CĐT thì ta lại theo cái mẫu của họ vì mỗi nơi 1 khác, mỗi ban đều cho ra 1 loại biên bản mà chỉ dựa vào cái 209-2004 thôi bác ạ.

nguyentiendunghk2010

Đúng là không lên bàn cãi nhiều về vấn đề này, nhưng em xin phép nói thế này theo NDD209-2004 là thế nhưng khi áp dụng thực tế tại các ban quản lý, CĐT thì ta lại theo cái mẫu của họ vì mỗi nơi 1 khác, mỗi ban đều cho ra 1 loại biên bản mà chỉ dựa vào cái 209-2004 thôi bác ạ.

Mình đang chỉ cách xử lý và ứng biến cho chủ topic này mà. Chủ toppic thử áp dụng cách của mình xem có hiệu quả ko đã nhé.

canhhungksxd

Website
www.facebook.com
các bạn chưa phân biệt rõ thành phần tham gia và tổ chức chịu trách nhiệm về nghiệm thu. Bản chất nghiệm thu là xác nhận công trình đã đảm bảo tuân theo các tiêu chí do CĐT đặt ra, khi CĐT ký hĐ với nhà thầu thi công thì chỉ có nhà thầu và CĐT ký vào đó chứ đâu có ông TVTK hay TVGS, việc thuê TVGS là người đại diện (gần như là ủy quyền của CĐT) được nêu rõ trong hđ thì TVGS ký xác nhận để CĐT có cơ sở nghiệm thu, còn nếu trong hđ xây lắp k nêu rõ khi nghiệm thu có tvtk thì k cần ông này cũng được vì ông này chỉ giám sát tác giả mà thôi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới