Thời điểm rút lại tiền bảo đảm dự thầu khi nào?

trungkien47a

Thành viên có triển vọng
Chào các anh/chi!

cho em hỏi cái, về rút lại tiền đảm bảo dự thầu. Bên em nhận được thông báo là trượt thầu nên muốn rút tiền

Hồ sơ mời thầu ghi rõ là: bão đảm dự thầu bằng chứng thư bão lãnh ngân hàng.
Trong hồ sơ mời thầu ghi:
1. thời gian hiệu lực của HSDT là 150 ngày
2. Thời gian hiệu lực của Bảo đảm dư thầu = time hiệu lực của HSDT + 30 ngày= 150+30=180 ngày
3. nhà thầu không trúng thâu được trả bảo đảm dự thầu trong 20 ngày, sau khi có kết quả đầu thầu.
em vừa nhận được trượt thầu, vậy em lấy lại tiền bão lãnh là sau 20 ngày hay là phải chờ sau 180 ngày.
và thủ tục, chứng từ cần thiết để rút được tiền
xin cảm ơn

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Dữ liệu đã cho bạn câu trả lời rồi đấy. Hiện đơn vị bạn đã nhận được thông báo trượt thầu, tức là đã có kết quả đấu thầu. Thì ngay sau đó (vì ghi là trong 20 ngày), bạn có thể nhận lại bảo lãnh dự thầu.

Nhân tiện, thành kính phân ưu cùng đơn vị bạn về gói thầu trên.

trankichthong

Thành viên nhiều triển vọng
Bên mời thầu có trách nhiệm hoàn trả hoặc giải tỏa bảo đảm dự thầu cho nhà thầu, nhà đầu tư không được lựa chọn theo thời hạn quy định trong hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu nhưng không quá 20 ngày, kể từ ngày kết quả lựa chọn nhà thầu, nhà đầu tư được phê duyệt bạn nhé!

trungkien47a

Thành viên có triển vọng
em cảm ơn các bác nhiều.....................................................

pccckienlong

Thành viên năng động
Khi có kết quả trượt thầu, bạn mang tới ngân hàng, sau hai mươi ngày ngân hàng sẽ giải tỏa bảo lãnh dự thầu của bạn. bạn đã mang kết quả tới ngân hàng chưa?