Tiếp cận công tác xây dựng bắt đầu từ đâu???

quoctoa

Thành viên rất triển vọng
Mình học xây dựng ra mà hỏi như thế liệu có vấn đề gì không ? có vẻ uống mất 5 năm đại học nhưng thật tình mình rất mơ hồ, không xác định được điểm khởi đầu tiếp cận những vấn đề của xây dựng liên quan tới nhà nước, những văn bản hoặc những bước chi tiết khi hình thành một dự án đến lúc triển khai, kết thúc và sau đó. Mọi người giúp mình với, thankx

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Mình học xây dựng ra mà hỏi như thế liệu có vấn đề gì không ? có vẻ uống mất 5 năm đại học nhưng thật tình mình rất mơ hồ, không xác định được điểm khởi đầu tiếp cận những vấn đề của xây dựng liên quan tới nhà nước, những văn bản hoặc những bước chi tiết khi hình thành một dự án đến lúc triển khai, kết thúc và sau đó. Mọi người giúp mình với, thankx
Bạn học ngành gì? Trường gì ra?
Bạn có sẵn sàng đi xa để công tác?
Bạn có muốn học hỏi kinh nghiệm thực tế và đạt được mức lương xứng đáng?!
Chỉ cần bạn muốn! Còn làm được hay không cũng thế!:D

quoctoa

Thành viên rất triển vọng
Thankx bạn.
Mình học BK, ngành XD DD&CN, sau khi ra trường mình có tham gia công tác quản lý ( về điện ) bây giờ về nhà, đang làm công tác tư vấn thiết kế ( chủ yếu là nhà dân dụng) định làm vài 3 năm để có chút kinh nghiệm rồi mở cái cơ sở nhỏ nhỏ, nhưng bước đầu không thể nắm bắt được những " thủ tục" và những " thủ thuật" khi xây dựng ( hồ sơ thiết kế, mọi thứ liên quan) Mình cần được nắm bắt một cách rõ ràng những vấn đề có để đi đúng hướng, hiệu quả và không mất nhiều thời gian.

N

naut

Guest
Chà vụ này khó nha, để nắm bắt một cách rõ ràng những vấn đề mà đi đúng hướng, hiệu quả, không mất nhiều thời gian thì bạn có thể tham gia xem xét các bài viết từ các diễn đàn : giaxaydung.vn hoặc gia24.vn . Còn về kinh nghiệm thực tế thì bạn cứ tiếp tục làm công tác tư vấn thiết kế, tranh thủ hỏi han học tập mấy đàn anh đi trước. Theo mình, bạn bắt đầu tìm hiểu về luật và các nghị định , thông tư liên quan đến xây dựng, đấu thầu và đầu tư. Chúc bạn sớm tìm được cách tiếp cận nhanh nhất cho mình