Tiêu chuẩn cầu thang thoát hiểm

pcccnew

Thành viên có triển vọng
Bạn nào có tiêu chuẩn vể thang thoát hiểm cho mình với. Mình đọc trong TCVN 2622 chỉ nói lối thoát nạn phải ít nhất là hai mà không thấy quy định cụ thể công trình nào thì phải cần cầu thang thoat nạn, công trình nào không, kích thước cầu thang thoát nạn. Mình cám ơn trước nhé

lavietphuong

Thành viên rất triển vọng
Bạn nào có tiêu chuẩn vể thang thoát hiểm cho mình với. Mình đọc trong TCVN 2622 chỉ nói lối thoát nạn phải ít nhất là hai mà không thấy quy định cụ thể công trình nào thì phải cần cầu thang thoat nạn, công trình nào không, kích thước cầu thang thoát nạn. Mình cám ơn trước nhé

TCXD 6160-1996 có đó bạn

pcccnew

Thành viên có triển vọng
Tiêu chuẩn 6160:1996 dành cho nhà cao tầng ( nhà 25m-100m tương đương 10 đến 30 tầng). Vậy nhà của mình có 6 tầng thôi, cao dưới 25m mà sao bên PC23 bắt phải xây thêm 1 thang thoát hiểm ( mình đã có sẵn 1 thang rồi). Như vậy thì có đúng không bạn

dangnha

Thành viên rất triển vọng
Tiêu chuẩn 6160:1996 dành cho nhà cao tầng ( nhà 25m-100m tương đương 10 đến 30 tầng). Vậy nhà của mình có 6 tầng thôi, cao dưới 25m mà sao bên PC23 bắt phải xây thêm 1 thang thoát hiểm ( mình đã có sẵn 1 thang rồi). Như vậy thì có đúng không bạn
còn tuỳ vào mục đích sử dụng của công trình nữa bạn ơi. Với những công trình lớn thì yêu cầu phải có hai cầu thang thoát hiểm ngăn với hành lang tầng bằng cửa chống cháy và hệ thống tăng áp cầu thang(trong nhà). bên em đang thi công PCCC cho KS 4 sao 12 tầng + 1 lửng, cao độ +49.6m trong hồ sơ thẩm định có hai cầu thang thoát hiểm trong nhà ngoài ra chủ đầu tư còn yêu cầu bên em thi công thêm 01 cầu thang thoát hiểm ngoài trời nữa. còn mấy nhà sách chiếu cao có 7m nhưng vẫn phải làm cầu thang thoát hiểm với chiều rộng của bậc là 1.05m.

Last edited by a moderator:

trantinpc

Thành viên mới
qcvn 06 -2010 đó bạn quy chuẩn mới bát buộc đó