TOEFL Exam Essientials

• Khởi xướng minhtuong
  • Ngày gửi
M

minhtuong

Guest
Gửi các bạn cuốn TOEFL Exam Essientials để luyện nhé.

File đính kèm

• TOEFL_Exam_Essentials.rar
    271,6 KB · Đọc: 499
K

Kevinhanoi

Guest

Cảm ơn bạn gửi file chia sẻ.
À, không biết bạn có nhận ra cái lỗi spelling trong bài post của mình không? Việc soát lỗi cũng là một kỹ năng chính trong thi TOEFL nhỉ.

M

minhtuong

Guest
Cảm ơn bạn gửi file chia sẻ.
À, không biết bạn có nhận ra cái lỗi spelling trong bài post của mình không? Việc soát lỗi cũng là một kỹ năng chính trong thi TOEFL nhỉ.

Thanks. Mình nhắc lại là TOEFL Exam Essentials. Soát lỗi là một kỹ năng chính của thi TOEFL ????.

Last edited by a moderator:
M

minhtuong

Guest
Learning express's TOEFL exam success in only 6 steps

The TOEFL exam has four sections:Listening,Structure,Reading,and Writing.

The Listening section measures your ability to understand English as spoken in North America.If you have lived in an English-speaking country or region where the accent is different than you will find on the TOEFL exam,you may need to spend some extra time adjusting to the sound of American English.

The Structure section of the exam tests your knowledge of English grammar and usage, including topics such as verb tenses, idioms, and parallel structure.

The Reading section measures your ability to understand passages written in English.You will be asked to identify the main idea,determine the meaning of vocabulary words, identify specific details,and draw inferences based upon the passage.

Finally,the Writing section will ask you to write a short essay on a general topic.

File đính kèm

• TOEFL_Exam_Success.rar
    541,7 KB · Đọc: 495
K

Kevinhanoi

Guest
Soát lỗi là một kỹ năng chính của thi TOEFL ????.
Theo mình thì đúng. Vì ngoài các kỹ năng cơ bản hầu như ai học thi TOEFL cũng biết ví dụ như scanning, skimming cho phần reading, interfering cho phần listening, etc... thì kỹ năng soát lỗi nói chung, bao gồm cả soát lỗi spelling cũng rất quan trọng. Nếu rèn luyện được kỹ năng này tốt, bạn có thể tận dụng trực giác của mình để tìm ra lỗi khi làm bài phần grammar và cả khi làm bài thi viết nữa.

sonnui

Thành viên rất triển vọng

Bạn Minh Tường ơi, minh down ve ma sao chỉ có 28KB. ko dùng được. bạn mail cuốn TOEFL Exam Essientials cho mình với. Thanks! hongson.vc25@gmail.com

M

minhtuong

Guest
Bạn Minh Tường ơi, minh down ve ma sao chỉ có 28KB. ko dùng được. bạn mail cuốn TOEFL Exam Essientials cho mình với. Thanks! hongson.vc25@gmail.com

Sẽ gửi cho bạn. Khi download về file chỉ có 28k có thể do đường truyền bị ngắt lúc đang download. Bạn thử download lại lúc đường truyền tốt.

M

minhtuong

Guest
bác MinhTuong ơi! e ko down được!bác có thể mail cho e với được ko à! email: dttrong@gmail.com cảm ơn bác nhiều

Mình đã thử, vẫn download được bình thường mà. Tuy nhiên, mình cũng đã gửi cho bạn qua email.

dttrong

Thành viên năng động
cảm ơn bác minhtuong e đã nhận được mail của bác. chúc bác sức khỏe làm việc tốt