Trình tự, thủ tục xin phép trồng cây chắn sóng

• Khởi xướng dungpc
  • Ngày gửi
D

dungpc

Guest
Tôi có một vấn đề rất cần sự giúp đỡ gấp của mọi người.

Hiện nay địa phương tôi đang có kế hoạch trồng cây chắn sóng ở đê (đê sông Hồng - cấp đặc biệt); Tôi được giao nhiệm vụ này, tuy nhiên đây là một nhiệm vụ tương đối mới mẻ, không quen với một kỹ sư xây dựng đơn thuần. Vậy mọi người có thể chỉ giùm tôi được không ạ?
1. Trình tự, thủ tục để có thể trồng được cây chắn sóng? (Nếu ai có tài liệu đính kèm minh họa thì có thể giúp tôi luôn được không ạ?)
2. Chủng loại cây chắn sóng ? (nếu tôi muốn trồng cây chắn sóng là một loại khác tre thì có được không? Và làm như thế nào?)
Tôi xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người!

D

dungpc

Guest
Có ai có thể giúp tôi được không? Sao không ai trả lời vậy kìa???

D

dungpc

Guest
Buồn quá, tôi đang cần tư vấn gấp công tác này, bạn nào biết thì chịu khó tư vấn cho tôi với chứ...

ThuongDK

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Trường hợp của bạn theo mình khá đơn giản, trồng tre cũng là một hạng mục công trình phụ trợ của đê. Lập dự án đầu tư như XD cơ bản có điều phải tuân theo pháp lệnh về đê điều. (Chủ đầu tư là các Sở NN tỉnh, hoặc Chi cục PCLB địa phương )
Tuỳ từng môi trường ngập nước mà chọn loại cây phù hợp, tất nhiên nếu là trồng tre thì giống tre Bát Độ là loại tre phù hợp nhất để hộ đê.
Bạn có thể tham khảo Pháp lệnh về đê điều của Chi cục PCLB TW để biết thêm.

D

dungpc

Guest
Cảm ơn bạn ThuongDk đã hồi âm, tuy nhiên theo mình việc trồng cây liệu có phải tiến hành như lập dự án đầu tư XD cơ bản không?
Vì trồng cây chắn sóng là công tác bắt buộc đối với tất cả các địa phương có đê mà.
Ý mình hỏi là trình tự, thủ tục cơ, ThuongDK có tài liệu đính kèm nào không chỉ cho mình với.
Mình đã tham khảo qua Pháp lệnh đê điều, Luật đê điều, Nghị định hướng dẫn ... tuy nhiên không có văn bản nào thể hiện rõ được cho mình trình tự và nội dung ở các bước để có thể trồng cây cả.
Cảm ơn bạn và hy vọng nhận được hồi âm sớm của bạn.

ThuongDK

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Các tỉnh có tuyến đê quản lý hàng năm đều nhận được nguồn vốn duy tu , sửa chữa ....từ TW. Chủ đầu tư căn cứ kế hoạch vốn mà lập dự án trình cấp quyết định đầu tư.
Mình chưa được rõ câu hỏi của bạn: Trình tự để lập dự án hay trình tự, qui trình trồng cây.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới