Trao đổi chút tí về cách lưu trữ hồ sơ dự án

• Khởi xướng tyanh
  • Ngày gửi

hh-cuncon

Thành viên nhiều triển vọng
Thanks bác, nhưng đọc xong....cũng chả biết phải giải quyết cách sắp xếp cái mớ hồ sơ này ntn. Trong đó chỉ quy định quy cách chung chung về lưu trữ thôi, còn mình lưu trữ ntn thì nó k chỉ

Mình cũng bó tay thôi.mình chỉ quản lý hồ sơ theo thông tư TT 02-2006-TT-BXD Huong dan luu tru ho so thiet ke, ban ve hoan cong cong trinh xay dung. chúc bạn thành công

ndtt88

Thành viên có triển vọng
Em đang chết là chết cái chỗ CÔNG VĂN LINH TINH ĐÓ ĐÂY. Bác có cách gì chỉ giup em với không. Em làm bên TVGS kiêm Chủ đầu tư. Ví dụ cái công văn "Quyết định về việc phê duyệt quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500 Khu dân cư và tái định cư TN tại phường 9 tp HCM " thì lưu như thế nào đây bác? Bác giúp em với, nhức cái đầu với mấy cái này. Thanks bác
Em mạn phép trả lời câu hỏi này nhé.
Theo em trước hết bác lưu 1 bản vào Công văn đến, sau đó kiểm tra xem nội dung tài liệu này liên quan trực tiếp đến hạng mục công việc nào của bên bác k, nễu có thì photo thêm lưu vào hồ sơ của hạng mục đó.
Bác xem có tham khảo được k nhé.

ndtt88

Thành viên có triển vọng
Em thấy vấn đề tạo file danh mục (file register) có vẻ phức tạp nhất.
Các bác xem 2 phương án này, cái nào hợp lý hơn:

1. Tạo 1 file excel gồm các sheet loại tài liệu: CV đến, CV đi, hợp đồng, bản vẽ, biên bản giao nhận... trong từng sheet tùy theo từng loại tài liệu mà có các cột thông tin riêng.
--> có thể lọc thông tin cột Gói thầu --> có danh sách tài liệu thuộc gói thầu

2. Mỗi gói thầu tạo 1 file riêng với các sheet từng loại tài liệu, tạo thêm 1sheet tổng hợp tất cả các loại tài liệu

--> phân loại được tài liệu từng gói, in được danh mục lưu kèm mỗi file/ cặp hồ sơ

Em đang làm dở nhưng đang phân vân quá, các bác góp ý thêm giúp em với để chúng ta cùng xây dựng form QL tài liệu phù hợp và thuận tiện cho việc lưu và tra cứu.

Nếu bác nào có file register thuận lợi để quản lý cho em tham khảo với.

Thankssssssssssssss các bác.

minhduc13

Thành viên mới
Tớ thấy bạn goldenfish viết rất hay, ko biết bạn ở đâu cho tớ học hỏi kinh nghiệm tí. Mail của tớ là le.phan@yahoo.com, nếu dc bạn add tớ chúng ta cùng trao đổi nhé! Tớ có nhiều điều muốn học hỏi kinh nghiệm bạn lém. à tớ tên Đức

bacns

Thành viên mới
Em phân như vậy bác góp ý thêm nữa nhé
A. Giai đoạn chuẩn bị
+ Nghiên cứu khả thi
+ Khảo sát địa chất
+ Khảo sát địa hình
+ Đền bù - giải phóng mặt bằng
B. Giai đoạn thực hiện
+ Thiết kế kỹ thuật giai đoạn 1
+ Thiết kế kỹ thuật giai đoạn 2
+ Thiết kế bản vẽ thi công
C. Giai đoạn kết thúc:
+ Nghiệm thu - Hoàn công

Bác cho ý kiến
Bạn chia như vậy là khoa học rồi, nhưng theo tôi cần phải lưu trữ thêm về các file chứa các quyết định phê duyệt, các tờ trình, báo cáo thẩm tra, thẩm định thiết kế, phát sinh ..., Hồ sơ đấu thầu, biên bản nghiệm thu đưa vào sử dụng công trình ...

s@tmynghe

Thành viên mới
Các bác có thể chia sẻ chi tiết thêm xíu không vì em còn đang trong giai đoạn học hỏi kinh nghiệm .Nếu có tài liệu nào hay thì chia sẻ cho em với ạ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới