Về đơn giá chi tiết dự thầu của DT 97-2007 CR**

hungblue

Thành viên rất triển vọng
có vấn đề này nhờ các bác giúp ạ: Em đang làm HS dự thầu cho thằng bạn, do em và nó đều không chuyên về dự toán, với cả công trình cũng nhỏ (<5tỷ), nên em dùng 97-2007 ******** tạm,thì có vấn đề thế này: cái bảng THKP thì đã theo mẫu của TT05-2005 nhưng cái đơn giá chi tiết chương trình nó lại phân tích theo TT 07-2003 cũ, nên giá dự thầu nó không khớp với bảng THKP, vậy bác nào có cách giải quyết cái đơn giá chi tiết cho nó nhanh không, giúp em với!!

L

levinhxd

Guest
Bạn dùng Phần mềm Dự toán 97-2003 và ***** 2007 thì làm thầu hơi khó, bởi vì dự toán 97-2003 vẫn tổng hợp kinh phí theo TT 04 cũ! Như vậy cách duy nhất bạn có thể làm là làm bằng thủ công trên excel, tạo 1 đơn giá chi tiết mẫu theo đúng TT05-2007 rồi cứ thế mà Copy và Paste ra thôi! Khối lượng thì link từ Bảng tổng hợp vật tư sang, thực ra nếu với công trình 5 tỷ và số đầu việc tầm dưới 200 đầu việc thì sẽ không quá lâu đâu!
Thời kỳ chưa có dự toán Acitt 2006, THiên hạ vẫn làm tay 100% trên Excel hết bạn à! Cố lên nhé! nhưng nhớ là đừng để nhầm lẫn đấy! Thầu mà nhầm thì mệt lắm!
Chúc bạn thành công!