Vấn đề hợp đồng đầu thầu trọn gói

Thành viên đã xem (Total:0)

Gia cầm là

  • Vịt

    Votes: 1 20,0%
  • Votes: 4 80,0%

  • Tổng số người bình chọn
    5

thinhphatict

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
#1
Bên em đã ký hợp đồng xây dựng với nhà thầu trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi để thực hiện hợp đồng theo hình thức trọn gói. Tuy nhiên, do sơ suất trong hợp đồng thiếu 1 nội dung (1 hạng mục), vậy nên xử lý tình huống này như thế nào?



thanh ren | đai treo ống | kẹp treo ty
 

moiratruong

Thành viên rất năng động
#2
Bên em đã ký hợp đồng xây dựng với nhà thầu trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi để thực hiện hợp đồng theo hình thức trọn gói. Tuy nhiên, do sơ suất trong hợp đồng thiếu 1 nội dung (1 hạng mục), vậy nên xử lý tình huống này như thế nào?



thanh ren | đai treo ống | kẹp treo ty
 

motsinhvien

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
#3
Bên em đã ký hợp đồng xây dựng với nhà thầu trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi để thực hiện hợp đồng theo hình thức trọn gói. Tuy nhiên, do sơ suất trong hợp đồng thiếu 1 nội dung (1 hạng mục), vậy nên xử lý tình huống này như thế nào?



thanh ren | đai treo ống | kẹp treo ty
thì làm thôi nếu đã ký rồi, quang trọng là trong bản vẽ có thì phải làm bạn ah, bản chất của trọn gói là vậy mà. Chỉ khi bạn phát hiện trc khi ký và thương thảo phần đó trc khi ký thì mới đc tính.
 

Nhathep&showroom

Thành viên mới
#4
Cái này tính vào hạng mục phát sinh (Additional work/ Change Order) bạn ạ.
Giá của phần này thường được đàm phán sau.

Trong 1 dự án (ngay lúc mời thầu và quá trình triển khai dự án), việc này vẫn thường xảy ra.
 

manhcuong153

Thành viên rất triển vọng
#5
Nếu trong bản vẽ có thì vẫn làm nha. Đây là do lỗi của bên bạn và sẽ ko đc tính.
Nếu trong bản vẽ ko có thì lập dự toán, trình phê duyệt dự toán phát sinh và ký phụ lục hợp đồng. Nguyên tắc thì theo trình tự phải đầy đủ pháp lý mới làm, nhưng hầu như đvtc toàn làm trước rồi trình ký sau, sau này thanh quyết toán hơi lâu xíu.
 

motytuong

Thành viên có triển vọng
#6
Trước tiên, cần hiểu HĐ Trọn gói là (trọn gói cả về khối lượng và giá trị) vì vậy khối lượng cần được tính toán chinh xác trước khi ký hợp đồng. Sau khi hợp đồng được ký kết thì Khối lượng công việc thực tế nhà thầu thực hiện để hoàn thành theo thiết kế (nhiều hơn hay ít hơn khối lượng công việc trong hợp đồng) không ảnh hưởng tới số tiền thanh toán cho nhà thầu. Chủ đầu tư phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về tính chính xác của số lượng, khối lượng công việc. (Điều 48 nghị định 85/2009) nếu hết hiệu lực thì tìm văn bản thay thế chắc chắn cũng nói về vđ này.
 

DauThauPro

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
#7
chèn được tới 3 link để SEO luôn á
HSMT và HSDT (có đủ khối lượng) cũng là 1 phần của hợp đồng nên nhà thầu vẫn phải thực hiện trọn gói
 

trungqldaqn

Thành viên mới
#8
Bên em đã ký hợp đồng xây dựng với nhà thầu trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi để thực hiện hợp đồng theo hình thức trọn gói. Tuy nhiên, do sơ suất trong hợp đồng thiếu 1 nội dung (1 hạng mục), vậy nên xử lý tình huống này như thế nào?



thanh ren | đai treo ống | kẹp treo ty
Bên em đã ký hợp đồng xây dựng với nhà thầu trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi để thực hiện hợp đồng theo hình thức trọn gói. Tuy nhiên, do sơ suất trong hợp đồng thiếu 1 nội dung (1 hạng mục), vậy nên xử lý tình huống này như thế nào?



thanh ren | đai treo ống | kẹp treo ty
Còn xem các tài liệu kềm theo nữa...cần hỏi rõ hơn bạn ạ
 

minhp2

Thành viên có triển vọng
#9
Bên em đã ký hợp đồng xây dựng với nhà thầu trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi để thực hiện hợp đồng theo hình thức trọn gói. Tuy nhiên, do sơ suất trong hợp đồng thiếu 1 nội dung (1 hạng mục), vậy nên xử lý tình huống này như thế nào?
Cái này chắc chắn phải ký phụ lục hợp đồng để bổ sung thêm hạng mục công việc thôi bạn ạ
 

nguyenhaoxd

Thành viên nhiều triển vọng
#10
thiếu hạng mục như bạn nói theo mình hiểu là trong bản vẽ có nhưng trong hợp đồng không có. vậy thì phải xem bảng tiên lượng có mời hạng mục đó ko? bản vẽ có mà tiên lượng ko có thì đây là lỗi của CĐT. Nhà thầu tham dự thầu không phát hiện được lỗi này thì nhà thầu cũng có tội. Còn bổ sung phụ lục theo mình là không được, nhà thầu vẫn phải làm cho đúng bản vẽ thôi
 

luxu

Thành viên năng động
#11
Bên em đã ký hợp đồng xây dựng với nhà thầu trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi để thực hiện hợp đồng theo hình thức trọn gói. Tuy nhiên, do sơ suất trong hợp đồng thiếu 1 nội dung (1 hạng mục), vậy nên xử lý tình huống này như thế nào?



thanh ren | đai treo ống | kẹp treo ty
Hi vọng bài viết này sẽ giúp bạn trả lời. Ko loại trừ khả năng NT sẽ phải hoàn thành công việc đó mà ko được thanh toán tiền, vì là HĐ trọn gói:
http://kinhtexaydung.gov.vn/hoi-dap/ve-viec-ve-ho-p-do-ng-tro-n-go-i.htm
 

hoangxd12

Thành viên có triển vọng
#12
Các bác cho e hỏi chút: bên e đang chuẩn bị thi công một công trình hợp đồng chọn gói, mà trong hồ sơ dự thầu của bên e nêu rõ chủng loại vật tư, vật liệu ví dụ thép = hòa phát, gạch bê tông = sông đuống thì trong thương thảo hợp đồng và hợp đồng có được ghi thêm điều khoản là dùng các loại vật liệu tương đương ko? và dựa vào căn cứ nào?
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên

Dự thầu GXD