Xin biện pháp gia cố thành hố đào

tunhanthuba

Thành viên nhiều triển vọng
Xin cho em biện pháp gia cố thành hố đào đối với nhà cao tầng liên kế trong thành phố, địa chỉ mail của em là kethugames@yahoo.com , em là thành viên mới và cũng là sinh viên đang thực tập muốn tìm hiểu thêm, mong các anh giúp đỡ cho em , cám ơn

truongtdc9

Bạn tham khảo nhé!

Đây là biện pháp gia cố hố đào cống hộp băng cọc U kết hợp với ván tôn và bằng cọc cừ Larsen.

File đính kèm

• BPTCcong hop cho ca tuyen.doc
    116,5 KB · Đọc: 1.635
  • ban ve thi cong cong hop.rar
    964,8 KB · Đọc: 3.403

minimum_3985

Thành viên mới
Đây là biện pháp gia cố hố đào cống hộp băng cọc U kết hợp với ván tôn và bằng cọc cừ Larsen.

Anh ơi! em đang thi công hệ thống cấp nước cho khu công nghiệp, nhưng trong hồ sơ người ta yêu cầu phải có biện pháp gia cố thành hố đào để bảo vệ hàng rào khu công nghiệp, các công trình xung quanh. Nhưng hố đào thì sâu chỉ 1.2 m thôi. Thế theo anh em phải dùng biện pháp gia cố nào cho hợp lý?.Em định dùng cọc ván thép. Mong anh góp ý cho em!

truongtdc9

Dùng biện pháp gia cố nào còn phụ thuộc nhiều vào các yếu tố : Khoảng cách đến tường rào, địa chất khu vực, thời gian thi công, chi phí cho biện pháp, khả năng của nhà thầu...
Theo mình nghĩ nếu bạn dùng cọc cừ Larsen với phương pháp ép tĩnh (cọc dài khoảng 4m, Larsen II) là rất an toàn, nhưng biện pháp này rất tốn kém. Ngoài ra bạn có thể dùng cọc H200_H350 đóng thành hàng (1m/cọc) sau đó kết hợp với ván thép chắn đất thành hố đào....
Theo mình là như vậy, bạn tính toán lại nhé!