Xin biện pháp thi công đóng cọc BTCT

minhtuanxl

Thành viên mới
Hiện nay mình đang làm hồ sơ dự thầu cho công trình nhà dân dụng sử dụng móng cọc đóng. Vậy ai có thuyết minh thi công đóng cọc BTCT cho mình xin với, lâu nay mình vẫn làm nhưng chỉ làm cọc ép. Công trình mình đơn giản thôi: Cao 4 tầng sử dụng cọc đóng 300x300 M250 L=34,5m Tải trọng ước tính trên cọc đơn là 55tấn.
Ai có cho mình xin nghe, đang rất cần, xin cảm ơn trước nghe

viethd6

Thành viên năng động
gửi bạn BPTC đóng cọc và tiêu chuẩn áp dụng

Cái này mình làm lâu rồi nên ko chắc có phải là bản cuối cùng ko.

File đính kèm

• QD 14-2003_TCXDVN 286-2003-Dong va ep coc-TC thi cong va nghiem thu.doc
    864 KB · Đọc: 1.609
  • chon bua.doc
    116 KB · Đọc: 1.562
  • DUNG SAI COC.doc
    126,5 KB · Đọc: 1.279
  • tinh do choi.doc
    121 KB · Đọc: 1.419
  • TINH DO CHOI THEO HALLEY.doc
    74 KB · Đọc: 1.175
  • Yen_So-_Thuyet_minh_BPTC_dong_coc._Handcorp6.doc
    145,5 KB · Đọc: 2.251
  • bienphap_thi_cong DONG COC.dwg
    754,6 KB · Đọc: 3.474
  • Yen_So-_Method_statement_of_Pile_driving-_Handcorp.doc
    142 KB · Đọc: 1.323

phivanca

Thành viên mới
nguoi ta xin coc dong ma lai dua coc ep... potay

banhdacua

Thành viên mới
gửi bạn BPTC đóng cọc và tiêu chuẩn áp dụng

Cái này mình làm lâu rồi nên ko chắc có phải là bản cuối cùng ko.

chào bác. bác có thể cho e cái catalog của phần giá búa D508-195M của công ty được không ạ. e đang làm đồ án muốn sử dụng máy cơ sở là bánh xích và phù hợp với thực tế thi công ở ngoài! mail của e là Nguyenxuanhai.xddd@gmail.com cám ơn bác trước :)

viethd6

Thành viên năng động
chào bác. bác có thể cho e cái catalog của phần giá búa D508-195M của công ty được không ạ. e đang làm đồ án muốn sử dụng máy cơ sở là bánh xích và phù hợp với thực tế thi công ở ngoài! mail của e là Nguyenxuanhai.xddd@gmail.com cám ơn bác trước :)

Cái này mình làm cách đây mấy năm rồi nên ko nhớ lắm, nếu bạn ko có catalog của giá búa này thì chọn giá búa khác mà bạn có catalog thay vào

banhdacua

Thành viên mới
Cái này mình làm cách đây mấy năm rồi nên ko nhớ lắm, nếu bạn ko có catalog của giá búa này thì chọn giá búa khác mà bạn có catalog thay vào
hiện trong quyển sổ tay thi công e có thì giá búa phù hợp chỉ có chạy trên ray. nhưng mà e muốn thi công bằng giá búa máy cơ sở là bánh xích để phù hợp thi công ngoài thực tế. nhân tiện bác có thể cho e biết luôn là loại giá búa lựa chọn có bị ảnh hưởng bởi loại búa (diezen hay búa hơi, búa rơi, búa đơn động, song động) hay ko? cái này e chưa ra thực tế chỉ là đọc trên sách vở nên không hiểu lắm! tks bác!

banhdacua

Thành viên mới
trong phần tm bác có ghi là thông số máy có ghi trong phụ lục. không biết bác còn giữ không? :)

phamthang82

Thành viên có triển vọng
Hiện nay mình đang làm hồ sơ dự thầu cho công trình nhà dân dụng sử dụng móng cọc đóng. Vậy ai có thuyết minh thi công đóng cọc BTCT cho mình xin với, lâu nay mình vẫn làm nhưng chỉ làm cọc ép. Công trình mình đơn giản thôi: Cao 4 tầng sử dụng cọc đóng 300x300 M250 L=34,5m Tải trọng ước tính trên cọc đơn là 55tấn.
Ai có cho mình xin nghe, đang rất cần, xin cảm ơn trước nghe
Tài liệu này Thuyết minh thiết kế biện pháp thi công cừ larsent và biện pháp thi công cọc có nhiều biện pháp thi công khác nhau, trong đó có phần biện pháp thi công cọc đòng, bạn thử tham khảo xem phù hợp không.