Xin cho hỏi về giám sát của Chủ đầu tư (GS A)

• Khởi xướng rriv.minh
  • Ngày gửi
R

rriv.minh

Guest
mấy anh cho em hỏi có văn bản nào nói về việc giám sát của chủ đầu tư (giám sát A) ko ah.
Bên em là chủ đầu tư, và em được cử làm giám sát (mặc dù đã thuê tư vấn Giám sát rồi) nên muốn tìm hiểu xem thế nào, có những nhiệm vụ và quyền hạn gì.
Em xin cảm ơn nhiều
:D

D

dtkienbs

Guest
Trong trường hợp này thì gi gỉ gì gi. cái gì cũng có !

V

viethoan2011

Guest
theo mình nghĩ thì nó giống như hình thức giám sát cộng đồng.không biết có phải như thế không nữa

phi08

Thành viên có triển vọng
Giám sát chủ đầu tư

Theo tớ giám sát chủ đầu tư là giám sát các hợp đồng do chủ đầu tư đã ký kết với các đơn vị như : xây lắp; tư vấn thiết kế, giám sát thi công, QLDA, thẩm tra, lập hồ sơ mời thầu, xét thầu, bảo hiểm, kiểm toán... có thực hiện đúng các điều khoản trong hợp đồng không

thuhuong_tkd

Thành viên nhiều triển vọng
mấy anh cho em hỏi có văn bản nào nói về việc giám sát của chủ đầu tư (giám sát A) ko ah.
Bên em là chủ đầu tư, và em được cử làm giám sát (mặc dù đã thuê tư vấn Giám sát rồi) nên muốn tìm hiểu xem thế nào, có những nhiệm vụ và quyền hạn gì.
Em xin cảm ơn nhiều
:D

Mình cũng đang làm công việc như bạn đây, mình thấy nhiệm vụ thì đúng như bạn phi08 nói là "giám sát các hợp đồng do chủ đầu tư đã ký kết với các đơn vị như ...... có thực hiện đúng các điều khoản trong hợp đồng không". Thế nhưng quyền hạn thì mình đọc mỏi mắt các loại văn bản đều chả thấy đâu cả, cho nên chỉ có việc theo dõi, giám sát, nếu có vấn đề bất thường thì nhắc nhở, cảnh báo các B và baó cáo, đề xuất với lãnh đạo để lãnh đạo quyết. Túm lại là chẳng có quyền hạn gì cả:))

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới