Xin định mức xây dựng công bố theo cv 1776/BXD ngày 16/8/2007

• Khởi xướng hoahong
  • Ngày gửi
H

hoahong

Guest
có ai có file kèm theo cho mình xin với!mình có mỗi công văn thui!:beat::beat::beer:

L

LE ANH TUAN

Guest
Chào Diễn dàn.

- Tôi đã so sánh phần hướng dẫn áp dụng của bộ định mức dự toán XDCT-phần XD, giống nhau gần hoàn toàn, chỉ khác : cụm từ " qui định áp dụng" theo Qđ số 24/2005/QĐ-BXD ngày 29/7/2005; cụm từ " hướng dẫn áp dụng" theo VB số 1776/BXD-VP ngày 16/8/2007.
- Theo Tôi : các bạn vẫn sử dụng định mức theo theo Qđ số 24/2005/QĐ-BXD ngày 29/7/2005 để thực hiện công tác lập dự toán, khi nào có được định mức theo VB số 1776/BXD-VP ngày 16/8/2007 thì đối chiếu, sửa những điểm khác.
Trân trọng.

H

hide then unhide

Guest
Vấn đề là hiện nay Bộ Xây dựng đang chuyển dần từ Quyết định sang công văn, có nghĩa giảm mức độ áp đặt của định mức và dần dần giống như quốc tế thôi, không có định mức gì cả, các nhà thầu, các tổ chức tư vấn tự xây dựng cho mình định mức phù hợp (trên cơ sở thực tế, kinh nghiệm của họ), ĐM của BXD được xây dựng trên cơ sở trung bình tiên tiến thì làm sao theo kịp công nghệ và biện pháp thực tế của những nhà thầu thi công trực tiếp. Không chê mấy ông lập định mức là không giỏi nhưng thực tế thì các ông ấy không theo kịp được công nghệ, dần dần hủy bỏ định mức là được rồi (Tôi ví dụ thế này nhé, bê tông đầm lăn cho thủy điện áp dụng tại VN vài năm nay rồi nhưng nó có tùy thuộc nhiều yếu tố như khí hậu, vật liệu,... nên BXD có ban hành được định mức đâu, các nhà thầu cùng tư vấn vẫn thiết kế và sử dụng ngon lành đấy, tiến tới bỏ định mức là OK rồi).

K

khanhme01

Guest
@ xntv_imc

Hiện nay TT05/2007/TT-BXD vẫn chưa được đăng công báo và chưa xác định được hiệu lực thực hiện.

Hiện nay chỉ có TT07 có hiệu lực từ ngày 18/8/2007 và TT06 có hiệu lực từ ngày 02/9/2007.
Văn bản 1776 Bộ XD đăng trên website không đầy đủ. Có lẽ phải về cổng Bộ mua thôi.:):)
Thân chào!

L

LE ANH TUAN

Guest
Đến thời điểm này, chưa thấy Công báo Nhà nước đăng 03 Thông tư số 05-06-07/2007/BXD. Nên chưa biết được ngày có hiệu lực.
Xin hỏi Bạn "khanhme01" Thông tư số 06 và 07/2007/BXD đăng trên Công báo Nhà nước số mấy vậy?

Nghị định 99/2007/NĐ-CP ngày 13/6/2007 đăng Công báo số 438-439/2007 ngày 06/7/2007. Ngày có hiệu lực 21/7/2007.

Trân trọng.

L

LE ANH TUAN

Guest
- Thông tư 06/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007. Ngày có hiệu lực 02/9/2007.
- Thông tư 07/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007. Ngày có hiệu lực 18/9/2007.
Trân trọng.

C

chuotdong

Guest
-- Thông tư 07/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007. Ngày có hiệu lực 18/9/2007.
Trân trọng.
18/8/2007 chứ nhỉ ? Có NĐ 99 có mà chưa có đủ bộ Thông tư :D kèm theo thì cũng khó áp dụng đấy:

K

khanhme01

Guest
- Thông tư 06/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007. Ngày có hiệu lực 02/9/2007.
- Thông tư 07/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007. Ngày có hiệu lực 18/9/2007.
Trân trọng.

Bạn ạ! Thông tư 06/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007 đăng ở công báo số 572& 573 tháng 8/2007. Thông tư 07/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007 đăng ở công báo số 556& 557 tháng 8/2007.

Và cho đến hôm nay Thông tư 05/2007/TT-BXD vẫn chưa có hiệu lực thực hiện.
Thân chào!

Last edited by a moderator:
A

AAmylove

Guest
Định mức này cho đến nay vẫn còn trong vòng bí mật chắc là để các vị NN hợp tác làm ăn với các Nhà Xuất bản??? Ôi cái gì đây kỳ này. NGuồn vốn để làm ra định mức này là ở đâu nhỉ? (Có phải là nguồn ngân sách nhà nước k? Có phải vốn của dân do dân vì dân k nhỉ? - thế mà dân đâu được dùng - chỉ được phép chiêm ngưỡng văn bản công bố cho vui thôi mà nội dung chính công bố thì chẳng thấy đâu- kiểu như quảng cáo tựa đề phim ấy, chỉ được nghe tiêu đề còn nội dung thì NGỒI ĐÓ MÀ CHỜ!). :xc:Chắc chúng ta phải ráng bóc lịch ngồi chờ các công ty Xuất bản in thành sách bán hưởng lợi rồi lúc đó mới có file phụ lục đưia lên mạng cho chúng ta xài. Chỉ biết kêu trời.....cơ chế nhà nước - muốn mua sớm cũng k biết ở đâu mà mua huống hồ là xin miễn phí.:mad:
p/s: ngay cả luatvietnam cũng phải dài cổ chờ bao giờ cho đến tháng 10??

Q

quangthucshtp

Guest
Thậy sự là mình cũng mệt mỏi vì cái công văn 1776 của Bộ xây dựng. Tìm hoài không thấy tiệp đính kèm.
Bác nào có thì giúp anh em sớm sớm nhé!

Q

quangthucshtp

Guest
Sắp tới mình có gói thầu tư vấn thiết kế dân dụng lớn hơn 500 tr (vốn ngân sách )nên phải tổ chức đấu thầu nhưng mình chưa thực hiện lần nào cả. Bác nào có kinh nghiệm về việc này thì góp ý cho mình với: về thủ tục tiến hành,các giai đoạn xét chọn nhà thầu,...nếu có thể gởi cho mình file mẫu và giới thiệu vài ông tư vấn đấu thầu chuyên nghiệp thì tuyệt vời.
Chúc mọi nguoi binh an.

A

AAmylove

Guest
Biết được định mức mới công bố do Viện kinh tế làm ra, nên mình đã nhờ Thế Anh hỏi mua từ Viện kinh tế bằng bất kỳ giá nào nhưng Thế Anh bó tay.
Hiện nay mình đang nhờ 1 nhân vật "cấp côi" ở Bộ XD giúp mình có file định mức ấy. Hy vọng sẽ có sớm và mình sẽ gửi cho mọi người xài chùa, phá vỡ âm mưu "làm ăn riêng với các Nhà xuất bản" của 1 vài cá nhân trong Bộ máy Nnước.
HÃY NUÔI NIỀM HY VỌNG MONG MANH NÀY!!!

S

sxddienbien

Guest
Về công bố các định mức của BXD

Vấn đề bạn hỏi mình đã trao đổi với BXD, hiện nay BXD đang hoàn chỉnh các bộ định mức này nên chưa có để công bố. Chúng tôi và bạn vẫn phải chờ đợi thôi nhưng họ trả lời là sắp xong và khi nào hoàn chỉnh họ sẽ thông báo.

A

AAmylove

Guest
Vấn đề bạn hỏi mình đã trao đổi với BXD, hiện nay BXD đang hoàn chỉnh các bộ định mức này nên chưa có để công bố. Chúng tôi và bạn vẫn phải chờ đợi thôi nhưng họ trả lời là sắp xong và khi nào hoàn chỉnh họ sẽ thông báo.
BXD đã ra công bố bằng văn bản. Tất nhiên là có bộ định mưc hoàn chỉnh kèm theo rồi (mới dám công bố) chứ k như bạn hiểu là đang làm định mức mà lại đi công bố đâu.

P

Phugia

Guest
Thông tư 05/2007/TT-BXD

Thông tư 05/2007/TT-BXD đăng công báo số 636+637 ngày 3/92007

A

AAmylove

Guest
Cách đây 10 ngày, các bộ sách định mức đã được in và bán công khai tại hà Nội. Nếu có nhu cầu các bạn đến Phố Hoa Lư Hà Nội sau lưng cổng vào Bộ Xây Dựng là có đầy. Khoảng 120.000 đ/1 cuốn.
Nhưng các bạn cũng còn phải chờ để ngừoi ta bán đủ lượng sách kiếm lời chia nhau đã rồi mới có file đưa lên mạng. Troiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Làm gì có file dữ liệu ở trên trời rơi xuống đâu, phải tự cứu mình trước khi trời cứu. Chúng ta không tạo dựng dữ liệu, công cụ kiếm cơm của chúng ta, đợi ai đem cho ? SMod Đào Vũ Chinh đã phải dành toàn thời gian làm việc cả 2 tuần cặm cụi miệt mài, vừa thông báo với TA là đã soát xét xong và chuẩn bị đưa lên mạng chia sẻ với mọi người. Không chút vụ lợi, chưa vội tính toán xem mình được gì, mất gì, chỉ với suy nghĩ: Cứ lao động hết mình những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn. Chúng ta sẽ cùng cố gắng hết mình trong điều kiện có thể để chia sẻ cùng mọi người công cụ, kiến thức, dữ liệu để làm việc. Hãy tin là nó luôn free, giống như bạn vẫn dùng Yahoo và Google free ấy.

amtnghia

Thành viên mới
Xin định mức xây dựng 2007

Tôi muốn down định mức xây dựng ban hành theo công văn số 1776/CV-BXD ngày 16/08/2007 của Bộ xây dựng, các bạn có thể giúp tôi làm thế nào để down về nhanh nhất không!

X

xman

Guest
@amtnghia:

Trước tiên, bạn hãy kích hoạt tài khoản của mình trong hộp mail mà giaxaydung đã gửi cho bạn. Sau đó bạn dowload về những gì mà bạn muốn.
Thân

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới