Xin hỏi: Trong CV 1600 về suất đầu tư xây dựng, thì suất đầu tư đã có thuế VAT chưa?

xtazy0

Thành viên rất triển vọng
em đọc trong CV 1600 thì không thấy nói rõ là đã có thuế VAT hay chưa. CV chỉ toàn nói là "các chi phí cần thiết" mà thôi.
bác nào hiểu rõ giải thích kĩ hộ em nhé.
em cám ơn nhiều!

L

lethihuedl

Guest
em đọc trong CV 1600 thì không thấy nói rõ là đã có thuế VAT hay chưa. CV chỉ toàn nói là "các chi phí cần thiết" mà thôi.
bác nào hiểu rõ giải thích kĩ hộ em nhé.
em cám ơn nhiều!

Nội dung chi phí của tập suất vốn đầu tư ban hành kèm theo văn bản số 1600/BXD-VP ngày 25/7/2007 của Bộ Xây dựng đã bao gồm thuế giá trị gia tăng.

xtazy0

Thành viên rất triển vọng
Nội dung chi phí của tập suất vốn đầu tư ban hành kèm theo văn bản số 1600/BXD-VP ngày 25/7/2007 của Bộ Xây dựng đã bao gồm thuế giá trị gia tăng.

em hỏi mọi người thì đều bảo như thế, nhưng rõ ràng trong tập CV đấy không thấy ghi rõ.
bác có thể chỉ rõ ràng cho em được k?
em cám ơn nhìu

L

lethihuedl

Guest
em hỏi mọi người thì đều bảo như thế, nhưng rõ ràng trong tập CV đấy không thấy ghi rõ.
bác có thể chỉ rõ ràng cho em được k?
em cám ơn nhìu

File kèm theo là: Công văn số 1892/BXD-KTXD ngày 18/9/2008 của Bộ xây dựng v/v hướng dẫn áp dụng suất vốn đầu tư xây dựng công trình. Có nội dung:

File đính kèm

• Suatvondautu_baogomthueGTGT.pdf
    284 KB · Đọc: 656
T

tuyetha

Guest
suất vốn đầu tư bây giờ áp dụng không hợp lý nữa vì thời điểm 2007 và 2008 vật liệu đã khác rất nhiều

khoa289

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
suất vốn đầu tư bây giờ áp dụng không hợp lý nữa vì thời điểm 2007 và 2008 vật liệu đã khác rất nhiều
Bạn phải kết hợp suất vốn đầu tư với chỉ số giá xây dựng của năm đó thì được thôi.