xin hỏi về cách bố trí thép dầm và sàn mái?

mr_chipheo

Thành viên nhiều triển vọng
em ko học xây dựng nên chỉ vẽ qua loa thế này thôi, nhà này cấp 4 xây 1 tầng, móng và tường là xây gạch
em muốn hỏi bố trí thép dầm, sàn mái như thế nào cho hợp lí
bác nào vẽ qua giúp em đc ko?
em cám ơn

sorry bác em gà Cad nên vẽ lủng củng, em đã up lại rồi
phần tường xây là line màu vàng, còn phần dầm em định bố trí như vậy ( hatch màu đen) bác xem giúp em có hợp lí ko nhé
thanks

File đính kèm

• tuong xay.dwg
    273,4 KB · Đọc: 455
  • bo tri dam.dwg
    273,4 KB · Đọc: 661
Last edited by a moderator:

sythuy

Thành viên năng động
Bản vẽ của bạn không thể hiện cửa đi.mà tôi không hiểu giữa trục A và trục B là 5m lại có 1 tường chia đôi phòng ra còn có 2,5m là sao. sao phòng lại chật thế. bạn xem lại gửi lên. nếu đúng mặt bằng như thế tôi vé sơ qua giúp cho

mr_chipheo

có bác nào vẽ giúp đc em không ? em đang rất cần trong tuần tới, thanks các bác trước

sythuy

Thành viên năng động
Mình đã vẽ xong cho bạn, Bản vẽ chỉ mang tính chất tham khảo nhớ đọc kỹ ghi chú khi thi công, không lúc thi công lại đặt sai vị trí thanh thép là sai về kết cấu chịu lực đấy. vì bạn không phải dân xây dựng nên mình đã ghi chú rất chi tiết. nhớ Thank cái nhé.
Vì không up trục tiếp lên trang được, up toàn bị lỗi, mình phải up qua media, bạn coppy link dán vào trình duyệt, bấm trực tiếp hay bị lỗi Bloc Link.
Link download: http://www.mediafire.com/?lzfcpud3fygdhgy

mr_chipheo

Mình đã vẽ xong cho bạn, Bản vẽ chỉ mang tính chất tham khảo nhớ đọc kỹ ghi chú khi thi công, không lúc thi công lại đặt sai vị trí thanh thép là sai về kết cấu chịu lực đấy. vì bạn không phải dân xây dựng nên mình đã ghi chú rất chi tiết. nhớ Thank cái nhé.
Vì không up trục tiếp lên trang được, up toàn bị lỗi, mình phải up qua media, bạn coppy link dán vào trình duyệt, bấm trực tiếp hay bị lỗi Bloc Link.
Link download: http://www.mediafire.com/?lzfcpud3fygdhgy

bác cho em hỏi thêm 1 chút, là thép sàn lớp trên ngoài thép fi 8 bố trí như hình vẽ thì còn làm thêm lưới thép fi 6 a350 toàn bộ mặt sàn đúng ko ạ?

sythuy

Thành viên năng động
Thép fi 6 a350 chỉ là thép cấu tạo của lớp thép mômen lớp trên, tức là chỗ nào có thép mômen (thép lớp trên) thì mới có thép fi 6 đó thôi chứ không rải toàn bộ mặt sàn như bạn hiểu.