Xin hỏi về trình tự thi công công trinh giao thông

quanghagt

Thành viên mới
Em đang phải làm hồ sơ hoàn công một công trình giao thông, về trình tự thủ tục hồ sơ thì em đã nắm được. Vấn đề là em không phải là kỹ sư giao thông nên không nắm được trình tự thi công thông thường theo tiêu chuẩn (Em là kế toán ạ). Vậy các anh cho em hỏi trong công trình giao thông thì trình tự thi công các hạng mục sau như thế nào ạ: Nền đường, rãnh dọc thoát nước( rãnh xây gạch, đáy rãnh đổ bê tông), cống thoát nước ngang đường. Trong ba hạng mục trên thì thông thường cái nào làm trước, cái nào làm sau. Đắp xong nền mới đào móng rãnh, đào móng cống hay ngược lại ạ. Mong các anh chỉ dẫn giúp. Xin chân thành cảm ơn

MaiLinhGXD

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Em đang phải làm hồ sơ hoàn công một công trình giao thông, về trình tự thủ tục hồ sơ thì em đã nắm được. Vấn đề là em không phải là kỹ sư giao thông nên không nắm được trình tự thi công thông thường theo tiêu chuẩn (Em là kế toán ạ). Vậy các anh cho em hỏi trong công trình giao thông thì trình tự thi công các hạng mục sau như thế nào ạ: Nền đường, rãnh dọc thoát nước( rãnh xây gạch, đáy rãnh đổ bê tông), cống thoát nước ngang đường. Trong ba hạng mục trên thì thông thường cái nào làm trước, cái nào làm sau. Đắp xong nền mới đào móng rãnh, đào móng cống hay ngược lại ạ. Mong các anh chỉ dẫn giúp. Xin chân thành cảm ơn
Chào bạn!
Trong ba hạng mục trên của bạn thì trình tự thi công sẽ như sau:
1. Cống thoát nước ngang đường
2. Rãnh dọc thoát nước ngang đường
3. Đắp nền đường
Lưu ý: Công tác đắp nền đường có cos thấp hơn cos đáy rãnh thoát nước dọc thì sẽ đắp nền đường trước.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới