Xin hỏi

hailk_706

Thành viên có triển vọng
Công ty mình được giao KHV công trình A là 349 tr, nhưng khi lập dự toán là 355tr, Chủ đầu tư là người quản lý dự án. Vậy cho mình hỏi khi Phê duyệt báo cáo KTKT không có chi phí quản lý dự án được không? có ảnh hưởng đến Quyết định phê duyệt không?

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Công ty mình được giao KHV công trình A là 349 tr, nhưng khi lập dự toán là 355tr, Chủ đầu tư là người quản lý dự án. Vậy cho mình hỏi khi Phê duyệt báo cáo KTKT không có chi phí quản lý dự án được không? có ảnh hưởng đến Quyết định phê duyệt không?
Xin hỏi bạn là sử dụng vốn nhà nước hay vốn tư nhân ạ?
Mỗi loại có cách giải quyết riêng.

hailk_706

Thành viên có triển vọng
Xin hỏi bạn là sử dụng vốn nhà nước hay vốn tư nhân ạ?
Mỗi loại có cách giải quyết riêng.

Vốn chủ sở hữu nhà nước đó bạn, mong bạn cho mình ý kiến nhé.cảm ơn

caravan

Thành viên rất nhiệt tình
Được,

Các chi phí mà bên bạn có thể làm hoặc đi thuê mà thỏa thuận thấp hơn theo quy định thì càng tốt, nhà nước chỉ có lợi thì tại sao lại không cho

thanhle82

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Theo mình hiểu thì trong giai đoạn chuẩn bị đầu tư sẽ bố trí kế hoạch vốn để thực hiện các công việc tư vấn đến khi có TMĐT mới có kế hoạch vốn cho cả dự án. Như của bạn thì kế hoạch vốn đó là cho cả dự án hay chỉ phân bổ trong năm thực hiện. Nếu là khoáng gọn như vậy và vói giá trị gói thầu nhỏ như vậy thì thời gian thực hiện sẽ ngắn do đó bạn có thể giảm chi phí dự phòng lại nếu trong dự toán của bạn có chi phí dự phòng.

Last edited by a moderator: