Xin mọi người giúp đỡ về project!!!!!!!!

manhho169191

Thành viên mới
Mình đang lập tiến độ thi công công trình nhà ở cho sếp bằng project.Có dự toán đầy đủ rồi, mình muốn project tính cho mình số ngày khi có nhân công thì làm thế nào( Và ngược lại, khi ấn định ngày, muốn project tính số nhân công).Mong các anh em trong diễn đàn giúp đỡ.

manhho169191

Thành viên mới
sao không ai trả lời giúp vậy nè.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

ngocthang.ctp

Thành viên mới
nếu bạn đã có dự toán thi bang 1 thao tac rat nho, ban kiết xuất sang dịnh mức vật tư. Ở đó bạn sẽ có giá trị nhân công mà mình cần. Từ đó bạn suy ra dc số ngày minh cần theo giá trị nhân công dó. chúc bạn thành công=D>

phungducdung

Thành viên mới
Can cu vao du toan, ban xac dinh duoc hao phi cho 1 don vi cong viec (o day la hao phi nhan cong); can cu vao luong nhan cong ma ban huy dong duoc, tinh ra duoc so ngay hoan thanh cua tung cong viec. Chuc ban thanh cong

P/s: Đề nghị bạn đánh có dấu tiếng Việt...

Last edited by a moderator:

dienutc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bạn đã có dự toán rùi thì bạn lập thêm một bảng tương tự bảng phân tích đơn giá chi tiết nhưng thêm 2 cột nhu cầu tài nguyên và tiến độ:)
( Có nhu cầu tài nguyên và hao phí tn thì bạn tính ra được tiến độ và ngược lại)
Sau đó bạn dùng MP lập tiến độ bìn thường

sugarcar

Thành viên mới
Cho minh hoi ? Nhu ban noi thi co the xac dinh duoc so ca va chung loai may can cu vao du toan lap duoc ! Nhung neu can dam bao tien do thi khong phai co nhieu may la lam duoc ! The con mat bang cho may khong du thi sao!
P/s : Đề nghị bạn cố gắng viết có dấu tiếng Việt...

Last edited by a moderator:

duongprofession153

Thành viên có triển vọng
Mình đang lập tiến độ thi công công trình nhà ở cho sếp bằng project.Có dự toán đầy đủ rồi, mình muốn project tính cho mình số ngày khi có nhân công thì làm thế nào( Và ngược lại, khi ấn định ngày, muốn project tính số nhân công).Mong các anh em trong diễn đàn giúp đỡ.

Bạn ko thể căn cứ vào số nhân công để ấn định ngày đc. Mà phải căn cứ vào năng suất của máy chủ đạo được lập căn cứ vào định mức trong dự toán hoặc sổ tay Máy Xây dựng. Tuy nhiên nếu chỉ căn cứ vào dịnh mức mà tính thì có khi nhân công quá cao có thể vài trăm người cho 1 đơn vị công tác. Điều này vô lý vì ko bố trí đc mặt bằng. Trong mổi công tác bạn nên đưa ra 2 phương án lựa chọn máy chủ đạo để dễ quyết định. Muốn làm đc điều nào bạn phải học qua tổ chức tc.

duongprofession153

Thành viên có triển vọng
Gửi cho bạn Tài liệu Tổ chức thi công =D>:) cứ tối thiểu 50 từ fai đanh cho đủ. Haiz

File đính kèm

• TC_DH_Xay_dung+-+www.Beenvn.com.rar
    3,2 MB · Đọc: 387

hunter225

Quản trị cấp cao
MP chỉ quản lý về tiến độ, trong đó phần hao phí ( tài nguyên dự án) phải do người dùng tự khai báo, do vậy yêu cầu của bạn không thể nào làm được, ngay cả các phần mềm tiên tiến hơn nhu Primavera muốn quản lý tài nguyên, thì nó cũng phải xuất sang 1 phần mềm khác hỗ trợ,
Thân !

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Project thì chỉ có cách là tính khối lượng, rồi nhân với định mức để có khối lượng tài nguyên thôi. Sau đó khai báo vào và lập quan hệ để được đường gant theo ý muốn thôi ban!

chienthangtran

Thành viên rất triển vọng
Website
www.dutoan.com
Mình thấy bạn đang vác đại bác đi bắn ruồi đấy.
Project dùng cho các dự án lớn và ở VN cũng không nhiều người dùng hết các chức năng của MP đâu.
Thường mấy cái nhà dân dụng thì làm theo kinh nghiệm thôi. Do mặt bằng nhỏ nên nhiều khi nó không phụ thuộc nhiều vào số nhân công và hao phí theo định mức đâu. VD: Khi hoàn thiện phải làm đúng trình tự và rút dần từ trên xuống, nếu không thì cái nọ sẽ làm hư cái kia
- Trát
- Matit, sơn
- Lót
- Cửa, lan can
- Lót cầu thang
- Lan can cầu thang
- Lắp thiết bị điện nước.
v..v..
Gửi bạn file tiến độ bằng Excel để bạn tham khảo. Tôi đã làm cho ví dụ một nhà phố 6 tầng. Bạn chỉnh sửa cho phù hợp.
Mình không tải được. Bạn download link: www.dutoan.com/files/dtmauTienDoNhaDan.zip
Chúc vui