Xin mời góp ý phát triển diễn đàn

S

sxddienbien

Guest
Tại sao tôi không gửi bài viết lên diễn đàn được?

Thời gian gần đây ở một số mục tôi không thể đưa các bài viết, bài tham gia lên diễn đàn được. Hãy gúp tôi.

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
1. Đề nghị BQT bổ sung chức năng thống kê và chỉ ra vị trí các bài viết mới, bài trả lời mới. Sau mỗi lần vào diễn đàn các thành viên không thể biết trong thời gian mình offline đã có bao nhiêu bài mới, ở box nào cả. Không phải ai cũng có thể đi hết các box, các topic đâu.

2. Bổ sung chức năng theo dõi chủ đề quan tâm để tiện khi có nhu cầu tìm lại các bài viết.

S

songvotinh

Guest
Thời gian gần đây ở một số mục tôi không thể đưa các bài viết, bài tham gia lên diễn đàn được. Hãy gúp tôi.
Bạn phải chỉ rõ là những thư mục nào không thể viết bài được để BQL còn xử lý chứ :mad: ... cũng có nhiều trường hợp tại mạng bạn ah.

B

build_thanhtan

Guest
em đề nghị

Em đề nghị bác Admin nên Add thêm Mod các BOX để điều phối hoạt động 4rum hiệu quả hơn !

Last edited by a moderator:
A

ahaine

Guest
không hiểu tại sao mình đã đăng ký và tham gia diễn đàn rồi mà vừa rồi mình bận quá ko vào được mà mới có gần 1 tháng mà đã bị xóa mất khỏi diễn đàn lại phải đăng ký lại???

DauthauGXD

Phần mềm tốt nhất để đấu thầu, thắng thầu
Công ty CP Giá Xây Dựng số 18, Nguyễn Ngọc Nại
Website
giaxaydung.vn
không hiểu tại sao mình đã đăng ký và tham gia diễn đàn rồi mà vừa rồi mình bận quá ko vào được mà mới có gần 1 tháng mà đã bị xóa mất khỏi diễn đàn lại phải đăng ký lại???

BQL xin trả lời bạn như sau:
BQL khẳng định với bạn không phải bạn không vào diễn đàn gần 1 tháng mà bị xoá. Sở dĩ có lỗi đó do bạn đã đăng ký thành viên diễn đàn trong thời gian diễn đàn bị lỗi (Toàn bộ dữ liệu của diễn đàn trong khoảng thời gian đó đã bị mất). Đây là sự cố ngoài ý muốn của BQL diễn đàn. BQL mong nhận được sự cảm thông của tất cả các thành viên.
Chúng tôi luôn mong nhận được sự góp ý trân thành của các thành viên để xây dựng ngôi nhà của chúng ta ngày càng to đẹp hơn.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
BQL xin trả lời bạn như sau:
BQL khẳng định với bạn không phải bạn không vào diễn đàn gần 1 tháng mà bị xoá. Sở dĩ có lỗi đó do bạn đã đăng ký thành viên diễn đàn trong thời gian diễn đàn bị lỗi (Toàn bộ dữ liệu của diễn đàn trong khoảng thời gian đó đã bị mất). Đây là sự cố ngoài ý muốn của BQL diễn đàn. BQL mong nhận được sự cảm thông của tất cả các thành viên.
Chúng tôi luôn mong nhận được sự góp ý trân thành của các thành viên để xây dựng ngôi nhà của chúng ta ngày càng to đẹp hơn.

Nói rõ thêm 1 chút
Tất cả những bài viết, những chủ đề, những thành viên đăng ký kể từ ngày 15 tháng 10 năm 2007 về sau đều bị mất do sự cố. Mong các thành viên thông cảm và vui lòng đăng ký lại để tham gia diễn đàn.Diễn đàn sẽ cố gắng đẻ những ự có như vừa rồi không xảy ra thêm 1 lần nào nữa.

L

lestrong

Guest
@:Các Mod trong Ban Quản trị DĐ: Mình nghĩ hiện nay số lượng thành viên trên diễn đàn ngày càng đông, Ban Quản trị đang phải tính đến trường hợp xóa bỏ các nick ko hoạt động sau 03 tháng kích hoạt. Để tránh tình trạng bị trùng lặp bài viết làm tăng bộ nhớ của DĐ những bài viết đã có rồi khi các bạn khác mới vào ko biết thì phải thông báo và cho địa chỉ đường dẫn bài viết đã có đến thành viên để khỏi trùng lặp.

Cũng đề nghị các thành viên mới tham gia Diễn đàn nên đọc những bài viết có liên quan đến vấn đề mình quan tâm để tránh có những thắc mắc trùng lặp nhé!
Rất mong Ban Quản trị xem xét.

T

thanhsu-qlda

Guest
Đơn giá đất các tỉnh thành

Đề nghị cần thiết nên bổ sung mục "Đơn giá đất " hàng năm của các tỉnh thành trong cả nước vào trong "Bất động sản", vì đã nói đến dự án là hầu như đều đề cập đến đất đai. Mong các bạn quan tâm và ủng hộ ý tưởng này

minhj

Thành viên rất triển vọng
Quy hoạch (tiêu chuẩn và thủ tục pháp lý)

Tôi xin mạo muội góp ý tới Gia đình chúng ta:
Quy hoạch là bộ môn quan trọng, và đi đầu trong sự khởi nguồn của các côgn trình xây dựng. Nhưng tôi chưa thấy mục nào xứng tầm với ý nghĩa của nó.
Trân trọng cảm ơn diễn đàn.

Y

ylangylang2004

Guest
Xin bổ sung phần thuyết minh và quy định áp dụng của đơn giá

Gửi ban quản trị diễn đàn!
Diễn đàn đã tập hợp được đơn giá của 64 tỉnh thành khiến mình muốn cảm ơn 64 lần cho mỗi lẫn tải đơn giá về. Tuy nhiên, bộ đơn giá của một vài tỉnh có những quy định riêng về hệ số cho nhóm công trình, hệ số khu vực, hệ số ca máy thi công, hệ số công tác xây lắp,...Chính vì thế mình mong muốn diễn đàn "thương thì thương cho trót", gửi kèm cả phần thuyết minh và quy định áp dụng đơn giá xây dựng (ở ngay mấy trang đầu) cho mọi người tiện khi áp dụng.
Một lần nữa, xin cảm ơn diễn đàn!

3

3077

Guest
Những cái đó google là thấy mà anh, hoặc anh cần tỉnh nào thì nêu thắc mắc mọi người sẽ trả lời.

Mà hình như cũng có 1 topic ai đó tổng hợp số và ngày tháng ra quyết định các đơn giá nhưng trôi đâu đó rồi :D

3

3077

Guest
1. Đề nghị BQT bổ sung chức năng thống kê và chỉ ra vị trí các bài viết mới, bài trả lời mới. Sau mỗi lần vào diễn đàn các thành viên không thể biết trong thời gian mình offline đã có bao nhiêu bài mới, ở box nào cả. Không phải ai cũng có thể đi hết các box, các topic đâu.

2. Bổ sung chức năng theo dõi chủ đề quan tâm để tiện khi có nhu cầu tìm lại các bài viết.

Anh vào chủ đề, có mục Điều chỉnh ở phía trên, chọn nó rồi chọn Theo dõi chủ đề là khi có tin mới sẽ có tin nhắn cho anh