Xin tài liệu về thiết kế máy phát điện

• Khởi xướng dunghth
  • Ngày gửi
D

dunghth

Guest
Em đang bị sếp bắt phải thiết kế máy phát điện dự phòng cho tòa nhà 17 tầng :((, chỉ được biết là trạm biến áp ở đó là 2000 KVA, vậy ai đã từng thiết kế máy phát điện dự phòng cho tòa nhà thì cho em bản vẽ và tài liệu đi cùng với.

highvoltage

Thành viên có triển vọng
có j đâu, bác cứ chơi cái máy phát cũng có S= 2000kVA cho em

D

dunghth

Guest
Ok, công suất máy phát điện dự phòng = công suất máy biến áp.
Tuy nhiên dây cáp điện từ máy phát đến tủ điện tổng là bao nhiêu ? (em sử dụng loại máy phát 3 pha)

highvoltage

Thành viên có triển vọng
ok, bác cho khoảng cách đi, điện áp ra MF, cáp bác mún đi ngầm hay đi trên giá cáp, tính ngay cho bác cỡ cáp, ACB.

sythinhbk

Thành viên năng động
Ok, công suất máy phát điện dự phòng = công suất máy biến áp.
Tuy nhiên dây cáp điện từ máy phát đến tủ điện tổng là bao nhiêu ? (em sử dụng loại máy phát 3 pha)

nghe cách bác nói có vẻ như là bác không phải dân điện rồi, nếu không phải dân chuyên ngành thì dù có hướng dẫn thế nào chỉ bằng cách trên mạng thì cũng khó mà thực hiện đó. tốt nhấn là giao hẳn cho ông điện nào đó làm cho bác à.

khongai

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Em đang bị sếp bắt phải thiết kế máy phát điện dự phòng cho tòa nhà 17 tầng :((, chỉ được biết là trạm biến áp ở đó là 2000 KVA, vậy ai đã từng thiết kế máy phát điện dự phòng cho tòa nhà thì cho em bản vẽ và tài liệu đi cùng với.

dùng mpd cùng cs, Bác vào web cua cummin tìm thì sẽ có http://www.cumminsgeneratortechnologies.com/en/#

Cher

Thành viên rất triển vọng
Ọc, làm giàu cho máy anh nước ngoài hả bạn, tùy theo nhu cầu tải mà bạn chon máy pháy điện: nếu chung cư cao cấp hoặc trung tâm thương mại thì chọn 100% tải, còn nếu chung cư bình thường thì chỉ chọn máy có công suất phục vụ đủ cho tải chiếu sáng hành lang, thang máy, bơm nước, bơm PCCC thôi bạn =D>

jurgen

Thành viên mới
Ọc, làm giàu cho máy anh nước ngoài hả bạn, tùy theo nhu cầu tải mà bạn chon máy pháy điện: nếu chung cư cao cấp hoặc trung tâm thương mại thì chọn 100% tải, còn nếu chung cư bình thường thì chỉ chọn máy có công suất phục vụ đủ cho tải chiếu sáng hành lang, thang máy, bơm nước, bơm PCCC thôi bạn =D>
That's right!
Đã có CS máy phát và mặt bằng tòa nhà mà kô ra kích thước dây thì chủ topic nên giao cho KS Điện thiết kế dùm, kẻo có ngày máy phát ...

M

MEL Solutions

Guest
em đang bị sếp bắt phải thiết kế máy phát điện dự phòng cho tòa nhà 17 tầng :((, chỉ được biết là trạm biến áp ở đó là 2000 kva, vậy ai đã từng thiết kế máy phát điện dự phòng cho tòa nhà thì cho em bản vẽ và tài liệu đi cùng với.
chào bạn,

bạn có thể cho mình hỏi công suất chạy dự phòng (ưu tiên) là bao nhiêu kw hoặc ampe được không.
Nếu có thông số trên mình sẽ tư vấn cho bạn nên chọn máy phát điện ntn.

Chúc bạn thành công
mel solutions

M

minhchu21

Guest
Ban co the vao trang telecomid.com.vn de co duoc cau tra loi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới