A/c vào giúp em với ạ !

huy_xd

Thành viên mới
Chào a/c em. Em mới tốt nghiệp kĩ sư XDCT Ngầm và Mỏ . bên em chuyên về thiết kế, giám sát, kiểm định... vừa rồi sếp có giao cho em tìm hiểu về đấu thầu. Em đã đọc NĐ 85; NĐ 63 ; Thông tư 01/2010-BKH, và trên diễn đàn nhưng em ko hiểu rõ lắm :
- Lập Hồ sơ mời thầu cần những tài liệu gì;
- Nội dung của hồ sơ mời thầu.
- Tổ chức đấu thầu gồm bao nhiêu người, chấm thầu?
- Bác nào có thể nói rõ trình tự từ lúc mời thầu đến chấm thầu gồm những công việc gì?
-....
Ai có bộ hồ sơ mời thầu nào thì gửi em với ạ.
Mong a/c chỉ giùm em với ạ. Xin cảm ơn mọi người

huy_xd

Thành viên mới
Không có ai vào giúp em sao ? :(( :(( :(( :(( :(( :((........

huy_xd

Thành viên mới
Ai có bộ hồ sơ mời thầu nào thì gửi em với ạ.
Mong a/c chỉ giùm em với ạ. Xin cảm ơn mọi người

m0ngc0emkeben

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Chào bạn!

Mình sẽ trả lời những câu hỏi của bạn như thế này:

1. Lập HSMT/HSYC cần những tài liệu gì: Bạn phải xem HSMT/HSYC của bạn lập cho gói thầu như thế nào (tư vấn, xây lắp, thiết bị), căn cứ vào đấy thì mới biết được cần những tài liệu gì. Bạn nói chung chung quá rất khó tư vấn. Bạn mới chỉ tham khảo được TT01-hướng dẫn lập HSMT gói thầu xây dựng thôi, còn nhiều thông tư hướng dẫn lập HSMT/HSYC cho các gói thầu khác nữa. Bạn nên tham khảo thêm nhé.
2. Nội dung của HSMT: Bạn căn cứ vào quy mô, tính chất của gói thầu mà bạn chuẩn bị phải lập để lựa chọn hình thức lập HSMT hoặc HSYC cho phù hợp rồi dựa vào các Thông tư hướng dẫn lập HSMT/HSYC để thực hiện. Nội dung của nó thì trong đấy có hướng dẫn hết rồi bạn nhé.
3. Tổ chuyên gia đấu thầu: Cái này thì mình chưa thấy có quy định là phải bao nhiêu người thì phải, tùy theo quy mô của gói thầu mà thành lập Tổ chuyên gia đấu thầu thôi. Số lượng như bên mình lập thường là 4 người. Đối với gói thầu lớn thì có thể tăng thêm số lượng.
4. Trình tự từ lúc mới thầu đến chấm thầu: Gửi công văn mời thầu or đăng báo thi tuyển >>> phát hành HSMT/HYSC >>> Đóng thầu (mở HSĐX/HSDT) >>> Chấm thầu.
5. Bạn cần HSMT gói thầu như thế nào mới cho được chứ, chả nhẽ mỗi loại gửi cho bạn 1 cái à. Bạn có thể tìm trên diễn đàn, mình thấy có rất nhiều mẫu HSMT/HSYC mà.
P/s: Bạn mới vào nghề, nên dành thời gian đọc LUật, nghị định, thông tư hướng dẫn Luật đấu thầu nhé. Chịu khó đọc các bài thảo luận các các Mod trên diễn đàn ấy, mình thấy rất bổ ích đấy.

Thân./.

m0ngc0emkeben

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Xin lỗi bạn nhé. Mình lâu không vào lại diễn đàn, không biết add file vào như thế nào. Bạn có thể để lại email, mình sẽ gửi mail cho bạn sau nhé.

Chúc bạn thành công.
Thân./.

huy_xd

Thành viên mới
cảm ơn anh rất nhiều vì thông tin hữu ích

Chúc anh thành công.