Bài tập 3: Tìm hiểu bảng tổng hợp dự toán chi phí xây dựng

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Hãy tải file đính kèm về máy tính của bạn và in ra để tiện thực hành, sau đó thực hiện các yêu cầu sau:

1. Mở bảng tính đã tạo ở bài tập 2, chèn thêm sheet và tạo bảng tính như mẫu vào trong Excel. Căn chỉnh, định dạng trang sao cho chỉ cần bấm lệnh in là in ra.
2. Hãy thiết lập các công thức tính toán cho cột Giá trị. Nếu không biết hãy mở Thông tư 04/2010/TT-BXD tìm Bảng 3.1 phụ lục số 3 (trang 36) để xem công thức và hoàn thiện bài tập.
3. Kết nối dòng tổng cộng VL, NC, M bảng dự toán tạo ở bài tập 2 vào bảng tính bạn vừa tạo.
4. Hãy tập viết mô tả lại những thao tác bạn đã thực hiện để tạo ra bảng tính này và up ngay sau bài này, TA sẽ xem và góp ý giúp bạn.
5. Cho biết sau bài tập này bạn rút ra được điều gì?

Bạn thấy đó, đến đây TA bắt đầu phổ biến thêm cho bạn văn bản có liên quan khi lập dự toán. Tìm hiểu dự toán một cách bài bản, bạn còn chờ gì?

File đính kèm

• BT3-Bang_TH_DT_Gxd.pdf
    61 KB · Đọc: 2.814

duyhung123

Thành viên mới
Em mới tạo xong được bảng gửi lên cho ae xem và đóng góp nhé!
Cái này vừa học cái across của a theanh xong! Hj

File đính kèm

• bt3.xls
    20 KB · Đọc: 777

sondaubac

Thành viên rất triển vọng
Hãy tải file đính kèm về máy tính của bạn và in ra để tiện thực hành, sau đó thực hiện các yêu cầu sau:

1. Mở bảng tính đã tạo ở bài tập 2, chèn thêm sheet và tạo bảng tính như mẫu vào trong Excel. Căn chỉnh, định dạng trang sao cho chỉ cần bấm lệnh in là in ra.
2. Hãy thiết lập các công thức tính toán cho cột Giá trị. Nếu không biết hãy mở Thông tư 04/2010/TT-BXD tìm Bảng 3.1 phụ lục số 3 (trang 36) để xem công thức và hoàn thiện bài tập.
3. Kết nối dòng tổng cộng VL, NC, M bảng dự toán tạo ở bài tập 2 vào bảng tính bạn vừa tạo.
4. Hãy tập viết mô tả lại những thao tác bạn đã thực hiện để tạo ra bảng tính này và up ngay sau bài này, TA sẽ xem và góp ý giúp bạn.
5. Cho biết sau bài tập này bạn rút ra được điều gì?

Bạn thấy đó, đến đây TA bắt đầu phổ biến thêm cho bạn văn bản có liên quan khi lập dự toán. Tìm hiểu dự toán một cách bài bản, bạn còn chờ gì?
Sau khi làm xong BT2 em đã làm tiếp tục BT3 dựa trên BT2, lập bảng TH Dự Toán Kinh Phí XDCT.
Em có làm thêm ô dữ liệu để lấy các hệ số tính tỷ lệ trong bảng THKPXD ( hệ số tính CP chung, CP XD nhà tạm, GTGT, ...)
Qua bài tập này em đã thấy được tổng quan về các chi phí cần thiết để xây dựng công trình. Rất mong pro chỉ giáo thêm.
Em xin chân thành cảm ơn!

File đính kèm

• BT3 - giaxaydung.vn - tiep BT2.xls
    51 KB · Đọc: 654

nguyenbinhxd

Thành viên mới
Tôi đã hoàn thành bài tập số 3.
Mong bác nguyentheanh, cùng toàn thể các bác xem giúp và cho ý kiến góp ý.

- Phần lấy dữ liệu từ bài 2 tôi dùng lệnh: sumproduct
- Phần làm tròn số tôi dùng lệnh: round
- Các định dạng khác tôi làm giống như trong bảng mẫu của bác nguyentheanh

File đính kèm

• DU TOAN.xls
    70 KB · Đọc: 744

hienthuygtvt47

Thành viên năng động
hi, anh ơi cảm ơn anh nhiều...mong anh chỉ dạy bọn em thêm

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới