Bản vẽ đường bộ thể hiện chính xác đến centimet, điều này được quy định ở văn bản nào ạ?

trungkienrtc2

Thành viên mới
Ngay từ khi bắt đầu học công trình giao thông, hầu hết mọi người đều biết rằng bản vẽ đường bộ chỉ thể hiện độ chính xác đến centimét. Và theo em biết thì hầu hết các bản vẽ đường bộ hiện nay đều chỉ thể hiện độ chính xác đến centimet (trừ bản vẽ tách thép, kết cấu thép,...).
Đợt này bên em đang bị Kiểm toán NN kiểm tra, có 1 bác lôi bản vẽ hoàn công ra và tính lại diện tích bù vênh (Sbv), bác í kêu là sai lệch hết... (bác í dùng cao độ-kích thước 2 con số trên bản vẽ).
Em giải thích mãi là bản vẽ đường bộ chỉ thể hiện chính xác đến centimet, con số trên bản vẽ là đã làm tròn về centimet, còn trong quá trình tính toán thì độ chính xác là millimet, nên nếu anh lấy con số trên bản vẽ (đã được làm tròn) thì sẽ không chính xác.
Em muốn hỏi các bác, văn bản nào quy định bản vẽ đường bộ chỉ thể hiện đến đơn vị centimet ạ? Kính nhờ các bác giúp em với ạ!
Em cảm ơn ạ!

• Like
Các tương tác: vna

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới