Bắt đầu với phần mềm Quản lý tài liệu GXD để giỏi nghề xây dựng hay bất cứ thứ gì

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bắt đầu với phần mềm Quản lý tài liệu GXD để giỏi nghề xây dựng hay bất cứ thứ gì​

Bộ tài liệu tôi tặng bạn kèm phần mềm Quản lý tài liệu GXD như dưới đây, nhưng hãy bình tĩnh đọc lần lượt chỉ dẫn nhé.

I. Mục đích của đọc sách

Mục đích của đọc sách là: thay đổi hành vi; hành động, thay đổi thói quen, thay đổi tính cách và số phận...
Bạn chịu khó đọc những cuốn sách này, nhặt được vài thứ gì đó bạn phải giỏi hơn và vượt trội hơn về: Quản lý dự án xây dựng, Quản lý tiến độ, Quản lý chi phí xây dựng, Đo bóc khối lượng, Quản lý chi phí...

II. Đặt vấn đề
Có rất nhiều việc tôi thích làm... nhưng lại có quá ít thời gian. Tôi vừa muốn giỏi chuyên môn xây dựng, trong xây dựng lại muốn giỏi cả quản lý dự án, quản lý chi phí, quản lý hợp đồng, dự toán, đấu thầu, thanh quyết toán, quản lý chất lượng, nghiệm thu, hoàn công...;
Lại vừa muốn giỏi quản lý điều hành doanh nghiệp, lại muốn giỏi cả lập trình web, Excel VBA, lập trình phần mềm với ngôn ngữ C++, học python và AI, học về Bigdata...
Xong lại muốn giỏi nhạc cụ gì đó, rồi chơi thể thao cũng phải ngon, lái xe ngon lành, bắn súng 2 tay, đánh võ hay chơi golf cũng giỏi, bida chọc cũng tốt, cầm kì hay...

Kể ra có đủ thời gian và sự kiên trì thì ai cũng có thể giỏi hết các món trên. Nhưng thời gian lại luôn ít ỏi, học để giỏi chỗ nói trên nếu theo quy tắc 10.000 giờ để thành chuyên gia thì hết cả đời chưa xong. Tính ra 10.000 giờ thì bạn phải tốn tầm 7 năm đều đặn.

Rất may, có 1 quyền sách chỉ dẫn cách giỏi cùng lúc nhiều thứ. Tôi thấy mình đã áp dụng được, xin chia sẻ với các bạn. Đọc xong bạn sẽ thấy vì sao tôi giỏi những thứ tôi kể ra ở trên thật sự. Hãy đọc tham khảo cho mình và dạy con mình, em mình và nhân viên của mình nhé.

may-man-lon-nhat-cuoc-doi-la-co-nguoi-chi-dan-cho-ban-di-den-nen-tang-cao-hon.jpg

Bạn thật may mắn vì bắt gặp topic này.​

III. Phương pháp tôi đề xuất cho bạn
20 giờ đầu tiên: Cách học nhanh bất cứ thứ gì
. Là quyển sách không đắt, bìa như bên dưới.
Hãy ứng dụng 20 giờ đầu tiên: Cách học nhanh phần mềm Quản lý tài liệu GXD. Bắt đầu từ sắp xếp lại tài liệu các lĩnh vực Quản lý dự án, Quản lý chi phí, Quản lý hợp đồng, Quản lý đấu thầu, Quản lý chất lượng, Quản lý thanh quyết toán, Quản lý rủi ro... Bạn sẽ giỏi tất cả những thứ này.

IV. Công cụ tôi tặng bạn
- Công cụ lao động và mức độ thành thạo công cụ phản ánh trình độ người lao động. Xin gửi bạn phần mềm Quản lý tài liệu GXD với nhiều tài liệu, sách, giáo trình đi kèm: https://giaxaydung.vn/threads/phan-mem-quan-ly-tai-lieu-du-an-xay-dung-gxd.100672
- Cài phần mềm vào, ép mình quản lý tài liệu bằng phần mềm bằng được, một hai ngày đầu có thể bạn bỡ ngỡ, chưa quen. Nhưng khi đã quen, bạn sẽ thấy sự hiệu quả, tư duy mạch lạc, có kế thừa mấy chục năng tích lũy kinh nghiệm của tôi trong lĩnh vực xây dựng. Tại sao bạn bỏ phí mà không từ đó kế thừa mà phát triển lên chứ!

V. Sách, giáo trình, tài liệu tôi tặng bạn kèm trong phần mềm Quản lý tài liệu GXD

Hệ thống văn bản mới nhất về đầu tư xây dựng phân chia theo các lĩnh vực: Quản lý dự án, Quản lý chi phí, Quản lý đấu thầu, Quản lý hợp đồng, Quản lý chất lượng... trong phần mềm Quản lý tài liệu GXD luôn:

Còn nhiều nữa... tôi viết khỏe lắm, toàn những gì từ thực tế mình tham gia, kinh nghiệm và sự sáng tạo trong công việc đúc rút lại và chia sẻ. Chỉ cần bạn chịu đọc sẽ khác!​

VI. Kết luận:

Tôi đã bắt đầu từ con số 0 để trở thành chuyên gia hàng đầu về xây dựng như hiện nay (không có mạng Internet wifi thuận lợi như giờ, không có nguồn tài liệu hay để tiếp cận, ai chia sẻ những thứ quý giá như trên, không ai chỉ dẫn và tặng những công cụ như vậy...).

Kệ ai nói ngả nói nghiêng, bạn hãy tin chỉ dẫn, chia sẻ của tôi đi. Bạn nhất định sẽ đi đến nền tảng cao hơn. Bạn chắc chắn sẽ phải vượt trội hơn tôi thế mới đúng! Chúc bạn thành công.

Nếu có thể hãy phát biểu cảm nghĩ, hoặc khen ngợi để cổ vũ tôi tiếp tục nhé...

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới