Bức xúc việc con cháu xếp

Ktruongthanh

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bức xúc việc con cháu sếp

Mình thì cố gắng chăm chỉ làm việc trong khi lại bị mấy cái "Camera "của các sếp ngày đêm theo dõi.
nhiều người chuyên môn chẳng có gì nhưng vì là con cháu sếp, được giao nhiệm vụ "Quản lý" thế là hăng hái lắm, suốt ngày tìm lý để soi mói bọn mình. híc hic anh em thanh niên sao có thể tránh khỏi tai ương, các bác có cao kiến giúp em với, ức chế quá.:((

Last edited by a moderator:

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Mình thì cố gắng chăm chỉ làm việc trong khi lại bị mấy cái "Camera "của các xếp ngày đêm theo dõi.
Người ta bảo "Không ai có thể năm tay từ sáng đến tối" làm sao có thể tránh được hết sai sót, nhiều người chuyên môn chẳng có gì nhưng vì là con cháu xếp, được giao nhiệm vụ "Quản lý" thế là hăng hái lắm, suốt ngày tìm lý để soi mói mình. híc hic anh em thanh niên sao có thể tránh khỏi tai ương, các bác có cao kiến giúp em với, ức chế quá.:((
Theo mình "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân"
Mình nên xem lại mình trước đã rồi hãng "kêu". Nhỡ ra người ta muốn tốt cho mình thì sao? Lại trách oan người ta à?
Mình không coi thường người khác thì người ta đâu "soi mói" làm gì?
Chính chú nói: "Mọi sự việc trên đời đều có lý do của nó" là gì?

Last edited by a moderator:

thanh_nhoc

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Mình thì cố gắng chăm chỉ làm việc trong khi lại bị mấy cái "Camera "của các xếp ngày đêm theo dõi.
Người ta bảo "Không ai có thể năm tay từ sáng đến tối" làm sao có thể tránh được hết sai sót, nhiều người chuyên môn chẳng có gì nhưng vì là con cháu xếp, được giao nhiệm vụ "Quản lý" thế là hăng hái lắm, suốt ngày tìm lý để soi mói mình. híc hic anh em thanh niên sao có thể tránh khỏi tai ương, các bác có cao kiến giúp em với, ức chế quá.:((

Theo mình "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân"
Mình nên xem lại mình trước đã rồi hãng "kêu". Nhỡ ra người ta muốn tốt cho mình thì sao? Lại trách oan người ta à?
Mình không coi thường người khác thì người ta đâu "soi mói" làm gì?
Chính chú nói: "Mọi sự việc trên đời đều có lý do của nó" là gì?
Hihih! Vậy là bác đã bị người ta "chấm diểm rồi đó", to nhỏ chút nha bạn, người đó cung giới hay khác giới với bạn vậy? khác giới là có lý do rồi đó...:))
Với lại việc "soi mói" chắc cũng có lý do chính đáng của nó mà, cũng có thể là muốn ra oai một phần khác là bắt bẻ những lý do (không biết nguyên nhân) và phần quan trọng nhất đó có thể ở một vấn đề người ta không biết mà không dám hỏi (vì là quản lý mà) nên "soi mói" là để bạn lộ ra những "chiêu thức trong bách khoa toàn thư" để người ta học thêm mà...
Cứ mặc kệ, tự tin làm việc, tự tin chiến thắng vì: "Cây ngay không sợ chết đứng mà" Chỉ sợ nhất là bị "Lâm Tặc" cưa mang đi tiêu thụ thôi! hihi

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Ông ơi! Ông bức xúc với con cháu xếp hay sếp hả ông. Nếu xếp ở đây tức là con cháu xếp cái gì đó làm ông bức xúc hả? Cảnh bảo các anh em nhé. Chính tả sai lung tung cả, xuất với suất cũng thế. Sếp là người có quyền lực, có trọng lượng nên phải sờ nặng tức là sếp phải sờ xem chỗ nào còn trống thì xếp con cháu sếp vào chỗ trống đó. Chỗ đó trống nên mọi người ai cũng nhăm nhe nên bị xếp vào tầm super soi,supervisor. Vì vậy con cháu xếp vào chỗ tốt thì anh thành mới bức xúc. Nếu anh viết không sai chính tả thì không bị bức xúc đâu.

thanh_nhoc

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Ông ơi! Ông bức xúc với con cháu xếp hay sếp hả ông. Nếu xếp ở đây tức là con cháu xếp cái gì đó làm ông bức xúc hả? Cảnh bảo các anh em nhé. Chính tả sai lung tung cả, xuất với suất cũng thế. Sếp là người có quyền lực, có trọng lượng nên phải sờ nặng tức là sếp phải sờ xem chỗ nào còn trống thì xếp con cháu sếp vào chỗ trống đó. Chỗ đó trống nên mọi người ai cũng nhăm nhe nên bị xếp vào tầm super soi,supervisor. Vì vậy con cháu xếp vào chỗ tốt thì anh thành mới bức xúc. Nếu anh viết không sai chính tả thì không bị bức xúc đâu.
HIHI!
MÌnh lại nghĩ camera đó là con cháu của các sếp thôi vì: được giao nhiệm vụ "Quản lý" thế là hăng hái lắm, suốt ngày tìm lý để soi mói mình. híc hic anh em thanh niên sao có thể tránh khỏi tai ương, các bác có cao kiến giúp em với, ức chế quá.:(( nên đây chính là con cháu của sếp chứ không phải là xếp vô 1 vị trí nào đâu! Mà cũng phải công nhận ông bà ta nói rất đúng: Phong ba bão táp không bằng ngữ pháp việt nam! Ở trường hợp "Xếp" với "Sếp" :-w

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Không nên bức xúc với con cháu của sếp làm gì, chỉ tổ thiệt thân. hãy coi đó là cơ hội để thể hiện mình. Ngày xưa học xây dựng thì theo mình nghĩ có một môn mà ai cũng biết chỉ không biết mọi người đã qua chưa, đó là môn "sức bền chịu nhục". Nếu học được một chữ nhẫn thì mọi sự sẽ thành công thôi

nguyenban86

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
khừa khừa, cái nghề xây dựng là làm dâu trăm họ mà. nhớ lại cái thời ''vô đối'' :)) em mới vào thi công cho 1 đội thuộc vinaco xời ơi ! " nào là em vợ đội trưởng, quản lý vật tư. kế toán lại là em dâu sếp.....lại thêm vài tên anh em thúc bá của sếp, lượn vượn công trường để soi mói, anh em kỹ thuật. hễ hở ra cái gì sai sót, là i ngay rằng sếp biết. tối về kiểu gì bị gọi điện của trách đến là mệt, đến là bức xúc và bách nhục. hiều lúc nghĩ cũng nản. "Tức nước thì vỡ bờ" phải tương kế tựu kế theo '' binh pháp tôn tử'' mà làm cho chúng bẽ mặt ra với sếp cho hả giận :D

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
khừa khừa, cái nghề xây dựng là làm dâu trăm họ mà. nhớ lại cái thời ''vô đối'' :)) em mới vào thi công cho 1 đội thuộc vinaco xời ơi ! " nào là em vợ đội trưởng, quản lý vật tư. kế toán lại là em dâu sếp.....lại thêm vài tên anh em thúc bá của sếp, lượn vượn công trường để soi mói, anh em kỹ thuật. hễ hở ra cái gì sai sót, là i ngay rằng sếp biết. tối về kiểu gì bị gọi điện của trách đến là mệt, đến là bức xúc và bách nhục. hiều lúc nghĩ cũng nản. "Tức nước thì vỡ bờ" phải tương kế tựu kế theo '' binh pháp tôn tử'' mà làm cho chúng bẽ mặt ra với sếp cho hả giận :D
Bạn nói nghe cũng thấy bực thật!
Quả thật khi còn ở đơn vị thi công thì khi đó ở đội mình cũng thấy " toàn là con, cháu, em, vợ ... nhà sếp" quản từ vật tư cho đến nhân công, rồi cả việc đi đâu cũng có cái đuôi đi theo nữa! Làm gì cũng có người hỏi (tại sao lại như thế?)
Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại:
"Oán thù nên cởi chứ không nên buộc"
Chớ không đau tim lắm!:p
Cứ coi như việc bình thường của xã hội ( một điều tất yếu của cuộc sống ) thì cũng thấy là chẳng có gì cả, phải không quý vị?:D

nguyenthong203

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Trong trường mấy ông không được học 5 chữ C vĩ đại à. Mấy ông này chắc lười vãi, toàn bỏ học ở nhà ngủ lên không biết mấy ông thầy dạy 5 C( Con-Cháu-Các-Ku-Chiếu -Cố) Các ông là sếp thì cũng khác quái gì mấy gã kia đâu mà phàn nàn. Nếu ngon thì Việt Nam đã thoát nghèo lâu rồi, và không có chuyện hôi của giữa ban ngày ở một ngày nọ khi người đàn ông bị cướp bung tiền giữa đường kia kìa

phamquang1508

Để hết bức xúc thì bạn cố gắng trở thành "Sếp" là OK thôi !
Mình thì cố gắng chăm chỉ làm việc trong khi lại bị mấy cái "Camera "của các sếp ngày đêm theo dõi.
nhiều người chuyên môn chẳng có gì nhưng vì là con cháu sếp, được giao nhiệm vụ "Quản lý" thế là hăng hái lắm, suốt ngày tìm lý để soi mói bọn mình. híc hic anh em thanh niên sao có thể tránh khỏi tai ương, các bác có cao kiến giúp em với, ức chế quá.:((

_BuiCongTu_

Thành viên rất triển vọng
Website
dutoanchuan.blogspot.com
Không sao đâu bạn à, nếu là cty tư nhân mà con cháu sếp nhiều quá thì sẽ có kiểu mô hình theo cty gia đình, mà cty kieu thế này thì độc tài lắm, ko sớm thì muộn sẽ bất ổn thôi, cty kiểu này ko thu hút đc nhân tài. Phần lớn ai làm cty kiểu này khi có kinh nghiệm sẽ đi tìm cty khác. Còn nếu là cty dạng nhà nước hay cổ phần nhà nước thì hiện trạng này khỏi chê luôn, nhân viên thì làm quần quật còn thành quả thì sếp, quản lý hưởng lợi hết.... kết quả các cty này thế nào thì phần sau phán xét - Vinashin là 1 bài học kiểu này

zualuoi

hjhj.cty kiểu gia đình như vậy cũng mệt thật không dám làm phật lòng cháu sếp làm gì cũng sợ bị soi mói nhưng đôi khi cũng cần được giải lao dăm ba phút cho bớt căng thẳng chứ

Đàm_Hồng Anh

Thành viên nhiều triển vọng

Vậy các bác phải đọc cái này thì mới hiểu vì sao có nhiều người bức xúc đến vậy:

Bài học rút ra từ phim Tây Du Ký

Nhận thấy vài điều từ hơn chục lần xem Tây Du ký từ bé tới giờ, hay hay nè :

Sa Tăng: là cái thằng chăm chỉ nhất, cái gì cũng làm không thấy than thở nên lúc nào Sa tăng cũng đi cuối cùng, chậm tiến nhất, lúc nào cũng vác một cái gánh nặng hành lý trên vai. Ở đời cũng thế thằng nào cứ lầm lũi làm không kêu ca than thở thì lúc nào cũng bị ấn gánh nặng vào đầu. Luôn luôn xếp bét bảng xếp hạng.
download

Trư Bát Giới: là cái thằng tham ăn, hám gái, ngu dốt lúc gặp yêu quái là chuồn (gặp việc là lướt) nhưng luôn biết nịnh sư phụ (Sếp), lúc nào cũng quấn lấy Sếp nên công việc nhẹ nhàng (chỉ việc dắt ngựa)
download

Ngộ Không: là cái thằng giỏi nhất, biết đúng sai, biết làm việc nhưng không bao giờ được làm theo ý mình lúc nào cũng bị một cái gì đó trói buộc (vòng kim cô)
download

Sư phụ: những thằng ngu nhất thì lại làm Sếp.
download

Yêu quái: toàn là bọn ccon ông cháu cha, cứ lúc nào Tôn ngộ không đưa gậy định giết thì một vị tiên nào đó xuất hiện kêu:"khoan...." nó vốn là con ông này ông khác xin đưa về trời dạy dỗ. Yêu quái toàn con nhà trời cả.
download

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Em từ trước giờ đi làm cũng gặp kiểu này nhiều. Nhưng em may mắn hơn chút là con ông cháu cha cũng có kiến thức chút ít chứ không đến nỗi ngu không biết gì.
Nhưng mà cũng khổ, làm ở những công ty này thì có xuống lỗ rồi cũng không ngóc đầu lên chức được (mặc dù mình cũng có năng lực)

zualuoi

Vậy các bác phải đọc cái này thì mới hiểu vì sao có nhiều người bức xúc đến vậy:

Bài học rút ra từ phim Tây Du Ký

Nhận thấy vài điều từ hơn chục lần xem Tây Du ký từ bé tới giờ, hay hay nè :

Sa Tăng: là cái thằng chăm chỉ nhất, cái gì cũng làm không thấy than thở nên lúc nào Sa tăng cũng đi cuối cùng, chậm tiến nhất, lúc nào cũng vác một cái gánh nặng hành lý trên vai. Ở đời cũng thế thằng nào cứ lầm lũi làm không kêu ca than thở thì lúc nào cũng bị ấn gánh nặng vào đầu. Luôn luôn xếp bét bảng xếp hạng.
download

Trư Bát Giới: là cái thằng tham ăn, hám gái, ngu dốt lúc gặp yêu quái là chuồn (gặp việc là lướt) nhưng luôn biết nịnh sư phụ (Sếp), lúc nào cũng quấn lấy Sếp nên công việc nhẹ nhàng (chỉ việc dắt ngựa)
download

Ngộ Không: là cái thằng giỏi nhất, biết đúng sai, biết làm việc nhưng không bao giờ được làm theo ý mình lúc nào cũng bị một cái gì đó trói buộc (vòng kim cô)
download

Sư phụ: những thằng ngu nhất thì lại làm Sếp.
download

Yêu quái: toàn là bọn ccon ông cháu cha, cứ lúc nào Tôn ngộ không đưa gậy định giết thì một vị tiên nào đó xuất hiện kêu:"khoan...." nó vốn là con ông này ông khác xin đưa về trời dạy dỗ. Yêu quái toàn con nhà trời cả.
download
Hay, thâm thúy quá, nhưng sếp ko ngu đâu bạn ạ, chỉ là đôi khi hơi rắn thôi. đừng quá lời thế nhé

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới