các bạn giúp mình nhe! cho mình xin mẫu đề cương kiểm tra chứng nhận đủ điều kiện đảm bảo an toàn ch

liembqlda

Thành viên nhiều triển vọng
Mình có thuê đơn vị tư vấn kiểm định chứng nhận đủ điều kiện đảm bảo an toàn chịu lực công trình xây dựng. Đơn vị tư vấn có gởi cho mình đề cương nhưng mình không biết căn cứ cơ sở nào để lập đề cương , đồng thời để kiểm tra đề cương đó có đúng theo quy định của pháp luật không? Nhờ các bạn giúp mình cho mình xin mẫu đề cương nhé!

dinhquan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Mình có thuê đơn vị tư vấn kiểm định chứng nhận đủ điều kiện đảm bảo an toàn chịu lực công trình xây dựng. Đơn vị tư vấn có gởi cho mình đề cương nhưng mình không biết căn cứ cơ sở nào để lập đề cương , đồng thời để kiểm tra đề cương đó có đúng theo quy định của pháp luật không? Nhờ các bạn giúp mình cho mình xin mẫu đề cương nhé!
Vấn đề này bạn phải nghiên cứu thôi. Mình gửi cho bạn Thông tư số 11/2005/TT-BXD để bạn nghiên cứu vận dụng cho công việc của bạn nhé.

File đính kèm

• TT.11-2005-TT-BXD ve kiem dinh CL CT.doc
    138,5 KB · Đọc: 245

trungxdvn

Thành viên có triển vọng

Để biết nhà thầu tư vấn kiểm tra và chứng nhận đủ điều kiện đảm bảo an toàn chịu lực công trình xây dựng lập đề cương có đúng theo quy định của pháp luật hay không bạn cần phải căn cứ vào thông tư 16/2008/TT-BXD của Bộ xây dựng hướng dẫn kiểm tra chứng nhận đủ điều kiện đảm bảo an toàn chịu lực và chứng nhận sự phù hợp về chất lượng công trình xây dựng, trong đó quy định rất rõ và chi tiết về phương pháp kiểm tra, cách thức và trình tự kiểm tra....

Last edited by a moderator: