Các thảo luận về bản Dự thầu GXD 2014 SU40MK thứ 6, ngày 6/6/2014

DLSS

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Bác muốn test thử tính năng thì bác phải tự làm, có vấn đề gì thì đưa ra trao đổi, chứ có ai test hộ bác được. Bác hỏi "Nên chào giá bao nhiêu để trúng thầu?" ở đây, thì chẳng ai trả lời được câu hỏi này của bác :D

Ví dụ thế này cho dễ hiểu nhé. Tôi đang lái máy bay bà già tức là dùng excel để làm giá dự thầu. Giờ có một đơn vị chào báo SU 40MK. Trước khi quyết định mua hay không thì tôi đưa ra các tình huống giả định sao cho càng giống với thực tế càng tốt. Phi công công ty SU40MK bắn thử xem có bắn thế nào và có trúng không. Sau đó test các chức năng khác SU 40MK như EVN xem rada hoạt động được ở Việt Nam không. Nếu tốt hơn máy bay bà già thì tôi mới leo lên tự lái và bắn thử. Xong xuôi rồi tôi mới mua.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Ví dụ thế này cho dễ hiểu nhé. Tôi đang lái máy bay bà già tức là dùng excel để làm giá dự thầu. Giờ có một đơn vị chào báo SU 40MK. Trước khi quyết định mua hay không thì tôi đưa ra các tình huống giả định sao cho càng giống với thực tế càng tốt. Phi công công ty SU40MK bắn thử xem có bắn thế nào và có trúng không. Sau đó test các chức năng khác SU 40MK như EVN xem rada hoạt động được ở Việt Nam không. Nếu tốt hơn máy bay bà già thì tôi mới leo lên tự lái và bắn thử. Xong xuôi rồi tôi mới mua.

Bạn xem mô hình bắn của SU30MK nhé, nếu là người biết nghề thì nhìn là hiểu rồi. SU40MK hiện đại hơn nhiều lần nữa, nhưng chưa có thời gian làm theo tình huống của bạn:
[video=youtube;S5Ig8MuhmlQ]http://www.youtube.com/watch?v=S5Ig8MuhmlQ&feature=share&list=PLW21vt8mSL vfO-E8iUrZ9PCWQEfSbdzkM&index=10[/video]
[video=youtube;d5-P-ncYmBA]http://www.youtube.com/watch?v=d5-P-ncYmBA&list=PLW21vt8mSLvfO-E8iUrZ9PCWQEfSbdzkM&feature=share&index=3[/video]
[video=youtube;WOo0k23YZ2Y]http://www.youtube.com/watch?v=WOo0k23YZ2Y&feature=share&list=PLW21vt8mSL vfO-E8iUrZ9PCWQEfSbdzkM&index=5[/video]
Danh sách mô hình SU30MK bắn hạ mục tiêu trên không, trên biển... nếu có thời gian đủ bạn kết luận:
[video=youtube;zI9HIj9CH0g]http://www.youtube.com/watch?v=zI9HIj9CH0g&feature=share&list=PLW21vt8mSL vfO-E8iUrZ9PCWQEfSbdzkM[/video]

khiem0509

Thành viên mới
Em chào thầy Thế anh!
Thưa thầy thầy cho em hỏi trong phần mềm dự thầu GXD có mã AK.31140 mà nội dung của nó khác so với định mức 1776 tại sao lại như thế ạ. Thầy làm ơn giúp e với ạ. Em cảm ơn thầy

Thang Pham

Thành viên năng động
Em chào thầy Thế anh!
Thưa thầy thầy cho em hỏi trong phần mềm dự thầu GXD có mã AK.31140 mà nội dung của nó khác so với định mức 1776 tại sao lại như thế ạ. Thầy làm ơn giúp e với ạ. Em cảm ơn thầy
Bạn có thể miêu tả sự khác biệt rõ hơn được ko, nhưng theo mình nghĩ thì bạn chiết tính ra là vật liệu rời trong Đm lại là vữa. Cái này phần mềm có 1 tính năng để lúc phân tích ra ko phải là vật liệu rời đúng như ĐM, bạn thực hiện như sau: Hồ sơ/ Các tùy chọn/Đơn giá chi tiết/ Bỏ tích Phân tích vật liệu vữa => OK.

khiem0509

Thành viên mới
nó như thế này bạn ạ

bạn tải về xem giúp mình cái đang cần quá mà chưa giải thích được

File đính kèm

• Doc28.doc
    220,5 KB · Đọc: 173

Thang Pham

Thành viên năng động
bạn tải về xem giúp mình cái đang cần quá mà chưa giải thích được
Anh xử lý trên phần mềm Dự thầu GXD như hướng dẫn theo thứ tự dưới là kết quả trên phần mềm tại sheet Đơn giá chi tiết tương tự trong ĐM.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới