Cách làm đồng hồ handmade bằng que đè lưỡi

minhnhatbg2015

Thành viên mới
Bài viết hôm nay, Tuanstore hướng dẫn làm đồng hồ treo tường handmade treo trong nhà cực kỳ ý nghĩa, sang trọng.
Đồng hồ treo tường là người bạn đường ko thể thiếu đối cùng mỗi gia đình. Một sự độc đáo, mới lạ mà chuyên mục muốn gửi gắm tới bạn là hãy khiến cho một chiếc đồng hồ “handmade” bằng que đè lưỡi. Để đồng hành cùng bạn, chuyên mục sẽ đưa ra những hướng dẫn cụ thể để làm đồng hồ treo tường bằng que đè lưỡi siêu đẹp mắt và sáng tạo.

Để khiến cho đồng hồ treo tường này, chúng mình buộc phải chuẩn bị:

Que đè lưỡi

Dây dù

Bộ kim chỉ giờ, phút, giây

Hạt vòng đen, trắng

Pin đồng hồ

Thước

Máy khoan

Nắp chai nhựa

Đĩa CD

cách làm đồng hồ treo tường handmade bằng que đè lưỡi:

Bước 1: thứ nhất, chúng mình khoan 2 lỗ nhỏ ở 2 đầu que đè lưỡi, lỗ khoan thứ nhất bí quyết đầu bên trái 0,5 cm, lỗ khoan vật dụng 2 phương pháp đầu bên nên 2 cm.
Bước 2: sử dụng máy khoan hầu hết các que đè lưỡi còn lại như bước 1.
Bước 3: Chúng mình dùng dây dù để xỏ hạt vòng và que đè lưỡi theo đồ vật tự lần lượt là 1 que đè lưỡi – 1 hạt vòng đen – 1 hạt vòng trắng và lặp lại theo thứ tự đó cho tới hết. Lưu ý khi xỏ que đè lưỡi, bạn xỏ vào lỗ khoan cách đầu ngoài 2 cm.
Bước 4: Đặt 1 nắp chai nhựa vào giữa để xỏ đủ hạt vòng và que đè lưỡi thành 1 vòng tròn quanh đó.
Bước 5: Bạn dùng đoạn dây dù khác để xỏ qua những lỗ khoan phía bên trong.
Bước 6: khi xỏ dây qua tất những lỗ khoan, bạn xếp thành vòng tròn và xỏ 2 đoạn dây dù ở 2 phía qua lỗ khoan của que đầu tiên và que cuối với, tức là sẽ có 2 lỗ khoan xỏ 2 lần dây ngược chiều nhau thành 1 vòng tròn cả ở vòng tròn phía trong và phía ngoài.
Bước 7: Khoan 1 lỗ ở giữa chiếc nắp chai nhựa.
Sau ấy, bạn phết keo kế bên nắp và gắn vào giữa của chiếc đồng hồ “handmade” đang khiến cho dở.
Bước 8: Chúng mình gắn 1 chiếc đĩa CD lên trên.
Bước 9: Lắp pin đồng hồ phía sau.
Sau ấy gắn kim giờ, phút giây ở mặt trước.
Chiếc đồng hồ treo tường lúc hoàn thành.
Đồng hồ treo tường “handmade” bằng que đè lưỡi mang một bề ngoài mới lạ, đẹp mắt sẽ tạo điểm nhấn cho ngôi nhà của bạn. Hãy tự tay làm cho chiếc đồng hồ treo tường độc đáo này nhé.
Ngoài ra, bạn cũng có thể tham khảo nhiều mẫu đồng hồ treo tường có sẵn hiện đại, sang trọng tại: https://www.scoop.it/u/tuanstore
Bạn cũng có thể để lại thông tin hoặc yêu cầu về nội thất ngôi nhà. Chúng tôi sẽ giúp bạn chọn được mẫu đồng hồ ưng ý nhất.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới