Cách làm quyết toán công trình

xuanhieuxd87

Thành viên mới
Giờ mình đang làm hồ sơ quyết toán công trình vốn ngân sách nhà nước cụ thể:
1. Công trình đã thanh toán giai đoạn 1
2. Giờ công trình quyết toán luôn
Thế thì bây giờ làm quyết toán thì làm như thế nào, theo thông tư, nghị định nào (mới nhất nhé). Các bạn có thể bảo mình với được ko
Rất cảm ơn vì các bạn đã thảo luận và bảo mình

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Giờ mình đang làm hồ sơ quyết toán công trình vốn ngân sách nhà nước cụ thể:
1. Công trình đã thanh toán giai đoạn 1
2. Giờ công trình quyết toán luôn
Thế thì bây giờ làm quyết toán thì làm như thế nào, theo thông tư, nghị định nào (mới nhất nhé). Các bạn có thể bảo mình với được ko
Rất cảm ơn vì các bạn đã thảo luận và bảo mình
Xin hỏi bạn là Quyết toán dự án hoàn thành do chủ đầu tư lập gửi cấp có thẩm quyền hay là Quyết toán hợp đồng giữa nhà thầu và chủ đầu tư?

saomai79

Thành viên mới
chào diễn đàn. mình đang làm hồ sơ Quyết toán dự án hoàn thành do chủ đầu tư lập gửi cấp có thẩm quyền. Công trình chỉnh trang và là cấp bách cấp phường làm chủ đầu tư và vốn ngân sách Phường của thành phố Hà Nội. vậy mình phải làm theo văn bản nào? và hồ sơ gồm những gì?

quackdajka

Thành viên mới
mình đang làm quyết toán công trình xây dựng 1 chùa ở địa bàn Hà Nội! các đại ca cho mình hỏi 1 vấn đề nhé! khi làm hồ sơ chất lượng cho công trình thì phần xây dựng chuyên ngành VD như Hoành, thượng lưu, mũi hài....thì mình lấy chứng chỉ vật liệu đầu vào nhưng thế nào là chuẩn bài nhỉ! vì ngoài thị trường không ai cấp hóa đơn hay chứng chỉ CO-CQ cho loại vật tư này được! không ai chứng nhận hay thí nghiệm được???/

moonsky89

Thành viên có triển vọng
mọi người ơi có ai biết chi tiết cách tính bù giá vật liệu, nhân công, ca máy như thế nào không có thể chỉ rõ cho mình với, mình cũng mới vào làm mảng này nên chưa rành lắm. ai có file cho mình xin file với nhé. mail của mình là nguyenhuyen6589@gmail.com

thanhcong89

Thành viên mới
e đang làm hồ sơ thanh toán giai đoạn 2. Cho e hỏi khi làm quyết toán thì bảng nghiệm thu khối lượng là có cả phần khối lượng của thanh toán giai đoạn phải không ạ. thanks mọi người.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
e đang làm hồ sơ thanh toán giai đoạn 2. Cho e hỏi khi làm quyết toán thì bảng nghiệm thu khối lượng là có cả phần khối lượng của thanh toán giai đoạn phải không ạ. thanks mọi người.
Câu hỏi của bạn viết chưa rõ, không biết tôi trả lời có đúng ý bạn ko nữa :(
Khi làm hồ sơ thanh toán giai đoạn, về lý thuyết CĐT phải kiểm soát và căn cứ vào các biên bản nghiệm thu khối lượng rồi. Khi làm quyết toán thì đưa các cột khối lượng của các lần thanh toán giai đoạn vào cũng OK.

thanhcong89

Thành viên mới
Câu hỏi của bạn viết chưa rõ, không biết tôi trả lời có đúng ý bạn ko nữa :(
Khi làm hồ sơ thanh toán giai đoạn, về lý thuyết CĐT phải kiểm soát và căn cứ vào các biên bản nghiệm thu khối lượng rồi. Khi làm quyết toán thì đưa các cột khối lượng của các lần thanh toán giai đoạn vào cũng OK.
ý e như này a : thanh toán giai đoạn 1 là phần móng ( có bảng khối lượng nghiệm thu ), giai đoạn 2 là phần thân thô ( có bảng nghiệm thu khối lượng ).... Vậy khi làm quyết toán, cái bảng khối lượng nghiệm thu là tất cả cái bảng nghiệm thu khối lượng của những lần thanh toán giai đoạn kia phải không ạ.

quachquyen

Thành viên mới
Chào mọi người.
Các bạn có thể hướng dẫn mình về cách làm quyết toán công trình xây dựng cơ bản do chính công ty mình tự đầu tư và xây dựng duuowcj không? hồ sơ quyết toán công trình và hồ sơ hoàn công như thế nào? ai đã làm qua rồi xin hướng dẫn và cho xin mẫu.
Bạn nào có mẫu có thể gửi vào Mail : Quachquyen.112@gmail.com
Xin chân thành cảm ơn.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
ý e như này a : thanh toán giai đoạn 1 là phần móng ( có bảng khối lượng nghiệm thu ), giai đoạn 2 là phần thân thô ( có bảng nghiệm thu khối lượng ).... Vậy khi làm quyết toán, cái bảng khối lượng nghiệm thu là tất cả cái bảng nghiệm thu khối lượng của những lần thanh toán giai đoạn kia phải không ạ.
Bạn Quyết toán thì phải có khối lượng, Còn phần thanh toán lần 1 lần 2 kia của bạn là thanh toán hạng mục (giai đoạn hay còn gọi là thanh toán tạm ứng khối lượng hoàn thành). Khi làm Quyết toán bạn lên đưa bảng khối lượng vào và ghi rõ chia các cột cho rõ để khâu kiểm soát được nhanh và rõ ràng. Ví dụ như: KLHĐ/KLNTL1/KLNTL2/KLQT

thanhcong89

Thành viên mới
a cho hỏi thêm về phần phát sinh. khi có phát sinh thì lên dự toán và gửi bảng dự toán đến chủ đầu tư xem xét phải không a ( gửi trước khi làm thanh toán giai đoạn )?

vuminhhoan

Thành viên rất năng động
Website
www.facebook.com
a cho hỏi thêm về phần phát sinh. khi có phát sinh thì lên dự toán và gửi bảng dự toán đến chủ đầu tư xem xét phải không a ( gửi trước khi làm thanh toán giai đoạn )?
Bạn cần có phụ lục bổ sung hợp đồng trước khi thanh toán phần phát sinh.

hoitrinhxd

Thành viên mới
Hi vọng có thể giúp được bạn.
Đây là danh mục của 1 công trình, bạn dựa vào đó để khai triển như công trình bạn.

File đính kèm

• Danh muc BBNT CV.xls
    55 KB · Đọc: 204

ksphamxuanminh79

Thành viên có triển vọng
Em đang phải làm quyết toán 1 công trình nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Xin các bác cho em hỏi cách làm, trình tự một hồ sơ quyết toán công trình.

Em cũng muốn hỏi là em đang làm hồ sơ hoàn công công trình nhà ở dân dụng, các phần biên bản và bản vẽ em đã làm xong, phần hồ sơ thanh quyết toán không biết làm thế nào, nếu có file mẫu nào về công trình dân dụng nhờ các anh chị chia sẻ giúp.

Chân thành cảm ơn.
Đối với công tác Quyết toán công trình hiện nay được quy định tại Thông tư số 10/2020/TT-BTC, bạn vào đọc tại đây nhé

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới