Cách Lập tiến độ trong Project (Công việc; biểu đồ nhân lực; biểu đồ máy thi công)

hiphop_112006

Thành viên mới
Em cung đang học cách lập tiến độ qua project,em gưi file mong anh chị xem và chỉ bảo cách lập tiến độ .em xin cảm ơn

File đính kèm

• Drawing5.dwg
    359,9 KB · Đọc: 1.835

hiphop_112006

Thành viên mới
ANh chỉ rõ hơn được không?Ghi ngày tháng theo kiểu ngày trước tháng sau ấy? ví dụ 15/3 chứ không phải là 3/15 như Anh Mỹ[/QUO
A có thể vào control panel -> region and languege để chỉnh ngày tháng mặc định theo cách của mình,
sau đó bạn vào project trên trên bar chon ngày bắt đầu
còn chọn lịch thi vào Tool ->change working time để chỉnh -> format chon timescale->nonworkingtime->chọn lịch mình đã chọn
sau dố vào project trên bar vào muc calender chọn lich đã chọn

hungbvcht

Thành viên rất triển vọng
Project còn nhiều cái hay lắm, mình cũng đang học cái này. Mình để font .vn và luôn để ở TCVN3.
MÌnh đang học, toét hết cả mắt rồi. MÌnh thích dùng Pro -07

duylamnguyen10

Thành viên mới
Mình đang tập làm Project 07, nhưng chỗ thể hiện nhân lực trong bảng tiến độ không hiểu sao nó lại hiện 0% ở toàn bộ các công việc mà ko hiện số nhân công mình đã đưa vào? Xin chỉ giúp mình với!
Thanks!

hungbvcht

Nếu bạn nào chưa lập tiến độ bằng Project bao giờ, mình nghĩ trước khi lập tiến độ nên hiểu và biết trình tự các công việc được thực hiện. Sau đó nhập các tài nguyên vào trước, chỉnh lại thời gian làm việc theo lịch VN. Dựa vào các mối quan hệ giữa các công tác có liên quan với nhau, ví dụ là SS (hai công việc cùng bắt đầu), FS ( công việc này kết thúc thì công việc kia bắt đầu).
Khi lập bảng tiến độ xong, xuất sang cad để in là tốt nhất.
Chú ý: Khi lập bảng tiến độ theo mình nên để font .Vn, để như vậy thì khi xuất sang cad sẽ không bị lỗi font.
Thực hành và hỏi thêm kiến thức của các bậc tiền bối đã làm tiến độ, bởi vì học như vậy sẽ có nhiều kiến thức thực tế hơn.
Chúc các bạn thành công

hungbvcht

Còn theo trường hợp của bạn duylamnguyen10 đó, mình nghĩ bạn nên vào bar style để chỉnh, hoặc là view. mình cũng không nhớ lắm.hjhj

hungbvcht

Câu hỏi của bạn duylamnguyen10 thì mình nghĩ nên chỉnh sửa ở thanh Bar style, ở trong đó bạn chỉnh sửa một vài thông số là được mà.

patience_gnr

Thành viên nhiều triển vọng
Có ai bị lỗi thế này không: Khi nhập số ngày thì MP tự động cộng thêm ngày vào ngày kết thúc.
Giả sử công việc 1 nhập 8 ngày, ngày bắt đầu là 20/7 thì MP tự động kéo dài ngày kết thúc đến 29/7 (10 ngày)
Công việc 2 nhập 15 ngày, ngày bắt đầu là 18/7 thì MP tự động kéo dài ngày kết thúc đến 05/8 (19 ngày)
Còn nhập 1, 2 hoặc 3 ngày thì vẫn giữ nguyên.

theblue87

Thành viên có triển vọng
có ai bị lỗi thế này không: Khi nhập số ngày thì mp tự động cộng thêm ngày vào ngày kết thúc.
Giả sử công việc 1 nhập 8 ngày, ngày bắt đầu là 20/7 thì mp tự động kéo dài ngày kết thúc đến 29/7 (10 ngày)
công việc 2 nhập 15 ngày, ngày bắt đầu là 18/7 thì mp tự động kéo dài ngày kết thúc đến 05/8 (19 ngày)
còn nhập 1, 2 hoặc 3 ngày thì vẫn giữ nguyên.
đấy là do bạn chưa mặc định lại lịch công việc rồi. Nếu k thiết lập thì ms sẽ tự động mặc định lịch tây (tức là nghỉ t7 vs chủ nhật) vì vậy vì 15 ngày tức là 2 tuần có 2 ngày t7 vs 2 ngày cn nên nó sẽ cộng thêm 4 ngày cho bạn là chuẩn ùi. Bạn thử thiết lập lại lịch làm việc bao gồm làm cả t7 cn là ok ngay. Chúc bạn thành công!

Banhacc1

Thành viên có triển vọng
Tôi không thể copy tiến độ đẫ lập trong MS Project sang CaD 2007 được. Nhờ anh em hướng dẫn để tôi hoàn thành nhiệm vụ được giao. Xin cảm ơn

Banhacc1

Thành viên có triển vọng
Bạn không đang trong trạng thái có ngày nghỉ, nên khi nhập ngày sẽ cộng thêm ngày nghỉ

Banhacc1

Thành viên có triển vọng
Nhờ đồng nghiệp giúp đỡ cách lập TD

Tôi không thể copy tiến độ đẫ lập trong MS Project sang CaD 2007 được. Nhờ anh em hướng dẫn để tôi hoàn thành nhiệm vụ được giao. Xin cảm ơn

ndchien304

Thành viên có triển vọng

Edit - copy picture

Chọn ngày cần copy : bắt đầu - ngày kết thúc chẳng hạn

Qua cad chọn chế độ paste.

ducvp

Thành viên mới
Bởi vì bạn để chế độ nghỉ thứ 7 và CN trong 1 tuần làm việc

ngocsangkx1

Thành viên mới
Mình cũng đang vẽ biểu đồ nhân lực nhưng không biết vẽ bên project như thế nào. Bác nào có thể gửi file mẫu cho em tha khảo với được không. Em cảm ơn nhiều

quangvinaconex

Thành viên mới
mình đang làm hồ sơ thầu cần biểu đồ máy thi công. Xin hỏi bạn nào đã lập rồi cho xin mẫu với. Thanks!

minhuct

Thành viên mới
Chào cả nhà:D!
Tình hình là khi chuyển khung nhìn sang "Resourse Grapht" thì tài nguyên luôn thêm 1 đơn vị. Mình nhập 15 chú Nhân công thì biểu đồ là 16.
Mọi người ai biết chỉ mình với!!!!

minhtuan90

Thành viên mới
hix hix. e làm được mấy bước kia rồi nhưng k biết điều chỉnh cái biều đồ nhân lưc ra sao bác nào pro giúp em với

tamthanhtrac

Thành viên có triển vọng
bạn đã chọn mặc định là ngày chủ nhật được nghỉ nên chương trình sẽ cộng thêm 1 ngày thôi.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới