Cách Lập tiến độ trong Project (Công việc; biểu đồ nhân lực; biểu đồ máy thi công)

thuyloveh

Thành viên mới
giúp mình với

Bạn tham khảo cái này nhé! Mình dùng MP 2007 và chỉ vẽ biểu đồ nhân lực thôi!
bạn cho mình hỏi là trong cột nhân công của mình hiển thị NC[1,800% có nghĩa như thế nào và làm sao để thay đổi về NC[ số người . thanks

normal

Thành viên mới
xin bổ sung thêm ý kiến cua bạn ndchien304 ta nên chọn Edit/Paste special

hangtv

Thành viên mới
Các anh chị hương dẫn em cách tính số lượng nhân công cần thiết cho mỗi công tác với

Duke_bmt

Thành viên mới
Chao ban,
Minh dag lap tien do thi cong, Minh có tham khảo file lập tiến độ của Bạn thấy rất hay, Bạn có thể gửi cho mình file hướng dẩn các bước để lập tiến độ trên được ko? Bạn có thể gửi qua Email của mình là : BTVEngineer@gmail.com, Thanks Bạn nhiều

hungtran86

Thành viên mới
Bạn ơi! Bạn có thể gửi cho mình file hướng dẫn cụ thể từng bước lập tiến độ thi công trong project được ko?cảm ơn bạn trước nhé!
Mail của mình:Tranhung2211@gmail.com

tcs

Thành viên có triển vọng
Các bác cho em hỏi là muốn chèn thêm một dòng công việc có được không. Em tìm mãi mà không thấy phần chèn thêm dòng. Muốn chèn thêm dòng lại phải làm lại từ đầu. Cám ơn các bác nhiều!

tcs

Thành viên có triển vọng
em tìm thấy phần chèn thêm một dòng công việc rồi. Các bác không phải bận tâm câu hỏi của em nữa. Cám ơn các bác!

nguyenngocduc

Thành viên mới
em chưa biết cách sử dụng project mà xếp bắt em làm tiến độ thi công đường mở rộng bằng project xin chỉ cho em cách làm với. cho em xin bộ cài project ..Em xin cảm ơn !!!

thanhtdbts_ec

Thành viên mới
Bang tien do nay that tuyet. ban huong dan cu the ch ng bat dau hoc nhu minh duoc khong?

thanhtdbts_ec

Thành viên mới
Gửi bạn file tien do lap bang Project công trình bọn mình đang thi công (đã chuyển sang Cad). Mình sang soạn một file đầy đủ hướng dẫn cụ thể và dễ dàng nhất để các bạn mới bắt đầu lập tiến độ thi công bằng Project có thể thực hiện dễ hiểu và nhanh nhất. Mình sẽ hướng dẫn cụ thể phương pháp lập tiến độ theo dây chuyền thi công để các bạn lập các mối quan hệ cho các công việc nhanh nhất.
Ban cho minh xin file huong dan cu the duoc khong? minh moi hoc "thanhtd.bts@gmail.com"

dung dao

Thành viên mới
Xin File lập tiến độ thi công trên Mss Project 2003

Dear các anh chị. Các anh chị nào có cho mình xin File lập tiến độ thi công trên Mss Project 2003 với nhé. Về mảng giao thông đường bộ thì tốt quá. Các anh chị có thể gửi vào Email: dungutc0902@gmail.com
Xin cảm ơn các anh chị và chúc các anh (chị) sức khỏe và thành công :)
:)

damvantai

Thành viên năng động
Website
www.damtaicap.net
Mình đang tập làm Project 07, nhưng chỗ thể hiện nhân lực trong bảng tiến độ không hiểu sao nó lại hiện 0% ở toàn bộ các công việc mà ko hiện số nhân công mình đã đưa vào? Xin chỉ giúp mình với!
Thanks!
Bạn vào File/Option/Schedule lựa chọn lại trong Show assignment units as aDecimal là OK

damvantai

Thành viên năng động
Website
www.damtaicap.net
Nhờ đồng nghiệp giúp đỡ cách lập TD

Tôi không thể copy tiến độ đẫ lập trong MS Project sang CaD 2007 được. Nhờ anh em hướng dẫn để tôi hoàn thành nhiệm vụ được giao. Xin cảm ơn
Có ai bị lỗi thế này không: Khi nhập số ngày thì MP tự động cộng thêm ngày vào ngày kết thúc.
Giả sử công việc 1 nhập 8 ngày, ngày bắt đầu là 20/7 thì MP tự động kéo dài ngày kết thúc đến 29/7 (10 ngày)
Công việc 2 nhập 15 ngày, ngày bắt đầu là 18/7 thì MP tự động kéo dài ngày kết thúc đến 05/8 (19 ngày)
Còn nhập 1, 2 hoặc 3 ngày thì vẫn giữ nguyên.
Để giá trị Duration trong bảng tiến độ hiển thị đúng giá trị bạn nhập vào, bạn nên làm theo 1 số gợi ý sau:
B0: Trước khi làm việc với MS Project thì nên cài đặt 1 số thiết lập. Trong đó phần quan trọng không nên bỏ qua là thiết lập thẻ Schedule trong File/Options. Nên setup "tối thiểu" 1 số lựa chọn sau:
- New task created: Auto Scheduled
- Default task type: Fixed Units (
đồng thời bỏ tick chọn New task are effort driven)
B1: Tạo ra 1 lịch làm việc hoàn chỉnh (lưu ý giờ làm việc 1 ngày trong lịch nên trùng lịch trong thiết lập Option)
B2: Khai báo lịch cho dự án trong lựa chọn Calendar trong Project/ Project information đồng thời click đúp vào timescale chọn thẻ Non-working time và cũng chọn Calendar trung lịch dự án.

Nếu dự án bạn làm có ngày nghỉ t7, cn thì chắc chắn 1 điều rằng. Nếu bạn nhập 10 ngày thì nó sẽ hiển thị ngày trên Start và Finish tương ứng với 10 ngày cộng thêm với những ngày t7, CN mà công tác đó đi qua.

lamviet85

Thành viên nhiều triển vọng

File đính kèm

• tdPro khach san 1 ham 16 tang.xls
    963 KB · Đọc: 223

lamviet85

Thành viên nhiều triển vọng
ANh chỉ rõ hơn được không?Ghi ngày tháng theo kiểu ngày trước tháng sau ấy? ví dụ 15/3 chứ không phải là 3/15 như Anh Mỹ
Bạn thiết lập trong Control Panel của Win . Vào Region - Short Date chỉnh là DDD/MMM/YYY mới được nhé

damvantai

Thành viên năng động
Website
www.damtaicap.net

damvantai

Thành viên năng động
Website
www.damtaicap.net
Bạn cho mình hỏi ,trong bản vẽ cad bạn ghi chú tổng số ngày công S=9131 công,nhưng mình xem trong phần Resourse Usage thì tổng số là 9,099.72d .Bạn có thể cho mình hỏi vì sao lại khác nhau không vậy?Mình mời làm nên chưa hiểu lắm .Ah cho mình hỏi thêm,khi muốn hiển thị font Cad và font MP giống nhau để có thể đọc được khi mình Dán qua Cad thì khi nhập bên MP phải chọn font VnArial và nhập theo kiểu TCVN3 phải không bạn? Nếu nhập như vậy khi vào muốn chọn các task name trong MP sẽ rất khó vì không đọc được,không biết bạn có cách nào khác không xin chỉ giáo.Mình cám ơn rất nhiều.:">
Lỗi lệch số công, lẻ công có thể là do bạn thiết lập sai lịch hoặc bạn gán cho 1 tài nguyên nào đó 1 lịch khác biệt.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới