Cần giúp đỡ về việc lập hồ sơ dự sơ tuyển Dự án BT

nightowl

Thành viên mới
Hiện em đang chuẩn bị Hồ sơ dự sơ tuyển của một Dự án đường giao thông theo hình thức đầu tư BT.

Sau khi đọc Hồ sơ mời sơ tuyển do Sở giao thông phát hành thì em đang lúng túng với một số yêu cầu sau:

Yêu cầu chứng minh tư cách hợp lệ của Nhà đầu tư tham gia tuyển chọn:

1. Nhà đầu tư phải là đơn vị hạch toán tài chính độc lập
2. Nhà đầu tư phải là đơn vị không đang trong quá trình giải thể; không bị kết luận đang lâm vào tình trạng phá sản hoặc nợ không có khả năng chi trả theo quy định của pháp luật;
3. Nhà đầu tư chỉ được tham gia một Hồ sơ dự tuyển chọn với tư cách là Nhà đầu tư độc lập (hoặc liên danh);
4. Nhà đầu tư phải là đơn vị không đang trong thời gian bị cấm tham dự thầu;

Nó chỉ yêu cầu vậy và ko có hướng dẫn gì thêm, vậy cho em hỏi mình phải chứng minh như thế nào, phải cung cấp những văn bản giấy tờ gì để chứng minh?

Chẳng hạn với yêu cầu 1. Nhà đầu tư phải là đơn vị hạch toán tài chính độc lập cho công ty XXX thì mình đưa ra các văn bản của Bộ Xây Dựng Quyết đinh phê duyệt phương án cổ phần hóa và chuyển công ty XXX thành công ty cổ phần là chứng minh được phải không ạ? Vậy với các yêu cầu khác thì sao?

P/s: Bác nào có hồ sơ dự sơ tuyển mẫu của các dự án theo hình thức PPP như BT, BOT... thì cho em xin tham khảo với ạ, muôn vàn lần biết ơn.

Nếu không tiện công khai xin mật thư cho em: truongduc5527@gmail.com (Em làm phòng dự án, nếu bác nào có nhu cần trao đổi tài liệu mẫu thì cứ mail cho em, anh em giao lưu luôn, làm cái nghề này cứ phải người đi trước chỉ cho người đi sau thôi -_-)

Thank all!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới