Quảng cáo Cần mua cây giáng hương nhưng không biết có dễ trồng không

caycongtrinh

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Khi bạn cần mua cây giáng hương để trồng cho công trình của mình. Chắc chắc bạn sẽ thắc mắc " Cây giáng hương có dễ trồng không ". Chính vì điều này mình có nghiên cứu từ khóa trên google. Thì thấy có khoảng 100-200 lần tìm kiếm từ khóa này.

can-mua-cay-giang-huong

Cây giáng hương có hai loại nếu bạn muốn tìm hiểu về 2 loại này thì xem bài viết này trên google bằng cách tìm từ khóa này trên google nhé: "cây giáng hương có mấy loại". Ở bài này mình sẽ nói kỹ về thắc mắc của các bạn về vấn đề : "cây giáng hương có dễ trồng không"

Cây giáng hương đỏ

Cây này còn được gọi là cây giáng hương lá nhỏ hay là cây giáng hương rừng. Ở Bình Phước thường có loại này để bán cho các công trình. Trong loại này lại được phân ra làm nhiều loại và được bán ở Bình Phước là nhiều nhất.

Cây giáng hương lá nhỏ bầu sơ dừa

Tại sao họ lại dùng sơ dừa thay vì để nguyên bầu đất.

1. Cây thường có nguồn gốc ở Việt Nam

2. Cây ở các vị trí gần, dễ vận chuyển

3. Giá thành cây giáng hương bầu đất thường cao hơn cây bầu sơ dừa. Vì chi phí vận chuyển, đào cao hơn.

4. Cây có tỷ lệ sống 100%

Tỷ lệ sống và phát triển của cây giáng hương bầu đất và sơ dừa

can-mua-cay-giang-huong

Theo kinh nghiệm của mình thì:

Cây bầu đất: 98%

Cây bầu đất dâm ủ: 100%

Cây bầu sơ dừa mới: 94%

Cây bầu sơ dâm ủ: 98%

Sự phát của cây giáng hương bầu đất và sơ dừa

Cây bầu đất sẽ phát triển manh mạnh hơn cây bầu sơ dừa. Vì nó còn nguyên bầu đất nguyên thủy

Cây bầu sơ dừa sẽ phát triển chậm hơn cây bầu đất. Tuy nhiên sẽ không chênh lệch nhiều. Nếu trong quá trình trồng, mà được chăm sóc tốt thì không là vấn đề quan trọng nhé các bạn.

Kết luận " Cây giáng hương có dễ trồng không"

Tùy theo ngân sách cũng như nguồn hàng hiện bên cung cấp cho bạn. Để bạn quyết định chọn bầu đất hay bầu sơ dừa nhé. Còn theo kinh nghiện của mình thì loại nào cũng được, miễn bên cũng cấp có thể đáp ứng được yêu cầu của bạn. Về thời gian, quy cách cách, giá cả, chất lượng.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới