Chào các Bạn cho minh hỏi tí về đấu thầu nhé!

tdbao

Thành viên có triển vọng
Cơ quan mình đang thực hiện xây mới trụ sở làm việc với dự toán được duyệt là 53 tỷ. Mình đã lập tờ trình xin phê duyệt kế hoạch đấu thầu với các gói thầu là : trạm biến áp 630 KVA, Chi phí phòng chống mối mọt, thí nghiệm nén cọc và kiểm định chất lượng cọc, tư vấn lập HSMT và đáng giá HSDT gói thầu xây lắp. Cho mình hỏi nếu KH đấu thầu các gói thầu trên được phê duyệt thì mình có tiếp tục lập kế hoạch đấu thầu trình cấp có thẩm quyền phê duyệt các gói thầu tiếp theo như: gói thầu tư vấn giám sát công trình, gói thầu thi công lắp đặt thiết bị, gói thầu giám sát thi công lắp đặt thiết bị,... hay là mình gộp chung tất cả các gói thầu trình người có cấp có thẩm quyền phê duyệt một lần nghĩa là chỉ lập một lần về kế hoạch đấu thầu mong các bạn chỉ dùm vì mình mới làm quản lý XDCB nên còn non kém lắm cám ơn các bạn nhiều nhé!

dahuong

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cơ quan mình đang thực hiện xây mới trụ sở làm việc với dự toán được duyệt là 53 tỷ. Mình đã lập tờ trình xin phê duyệt kế hoạch đấu thầu với các gói thầu là : trạm biến áp 630 KVA, Chi phí phòng chống mối mọt, thí nghiệm nén cọc và kiểm định chất lượng cọc, tư vấn lập HSMT và đáng giá HSDT gói thầu xây lắp. Cho mình hỏi nếu KH đấu thầu các gói thầu trên được phê duyệt thì mình có tiếp tục lập kế hoạch đấu thầu trình cấp có thẩm quyền phê duyệt các gói thầu tiếp theo như: gói thầu tư vấn giám sát công trình, gói thầu thi công lắp đặt thiết bị, gói thầu giám sát thi công lắp đặt thiết bị,... hay là mình gộp chung tất cả các gói thầu trình người có cấp có thẩm quyền phê duyệt một lần nghĩa là chỉ lập một lần về kế hoạch đấu thầu mong các bạn chỉ dùm vì mình mới làm quản lý XDCB nên còn non kém lắm cám ơn các bạn nhiều nhé!
Bạn thân mến, tôi xin trao đổi một vài ý kiến để bạn tham khảo nhé.
1. đây là dự án tương đối lớn, do vậy bạn phải căn cứ vào những nội dung sau đây ghi trong quyết định đầu tư để lên kế hoạch.
a. Tổng mức đầu tư và cơ cấu vốn.
b. Phương thức thực hiện.
c. Thời gian tiến độ xây dựng.
Từ những căn cứ nêu trên bạn lên tổng thể một kế hoạch thầu duy nhất, không thể có nhiều KHĐT trong một dự án.
2. không biết tòa nhà của bạn thì như thế nào nhưng tôi xin nêu một kế hoạch thầu như sau mà có thể áp dụng chung cho những công sở được, bạn có thể lập và trình duyệt KHĐT các gói thầu như sau :
a. Gói thầu nhà chính.
b. Gói thầu cổng, sân, hàng rào, đường nội bộ.
c. Gói thầu lắp đặt hệ thống thang máy.
d.Gói thầu hệ thống điều hòa.
đ. Gói thầu cung cấp lắp đặt hệ thống điện nhẹ.
e. Gói thầu chống mối.
f. Gói thầu PCCC.
g. Gói thầu nội thất.
h. Gói thầu chống mối.
k.Gói thầu xây dựng trạm biến áp ( tùy bạn có thể đưa vào riêng hoặc đưa vào trong hạng mục xây lắp).
Trên cở sở đối chiếu với công trình của bạn để đư vào KHĐT những gói thầu thích hợp nêu trên.
Còn thuê Tư vấn, hay giám sát công trình bạn không nên đưa vào trong KHĐT tổng thể này, mà trong quá trình thực hiện từng gói thầu bạn sẽ xử lý, không ai bắt bạn khi thực hiện từng gói thầu lại lên KHĐT nữa.
Mong bạn xử lý tốt công việc.

daotaodainam

Thành viên rất triển vọng
Tóm lại là lập 1 lần KHĐT toàn bộ dự án (tất cả các gói thầu trình người có cấp có thẩm quyền phê duyệt một lần nghĩa là chỉ lập một lần về kế hoạch đấu thầu).

Doan Phuong chinh

Thành viên năng động
Theo mình KHĐT nên lập theo trình tự thực hiện dự án,bao gồm tất cả các gói thầu phải thực hiện kể cả TV.
I,Giai đoạn chuẩn bị đầu tư
II, Giai đoạn thực hiện đầu tư.
III,Giai đoạn kết thúc dự án.

chi dinh thau

Thành viên nhiều triển vọng
cho tôi hỏi về lựa chọn nhà thầu lập quy hoạch tổng thể phát triển ktxh thực hiện như thế nào.
Qđ 49 của Thủ tướng về chỉ định thầu có áp dụng đối với lập quy hoạch này được không

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới